khởi động mắc bệnh mơi các chém gió

C
Bình luận: 40Lượt xem: 3,053

chxm

Tài xế O-H
hôm rồi nhà em có chút việc để các bác chờ . em đã xem các ý kiến của các bác rất tốt . vấn đề em dưa ra đây mà các bác không được trực tiếp lên cũng khó . vậy nhà em xin gợi ý chút nữa ạ . trước khi dính đề máy vẫn bình thường . sau khi bị dính đề ( cháy ) thay đề bãi mới có hiện tượng trên ( đề bãi rất ngon ) dây rợ kiểm tra bình thường . các tiếp xúc rất tốt . khi sáng đề lần đầu chỉ nghe cạch nhỏ ( vấn đề rất đơn giản , nhưng cách thợ chúng thường khi rất khổ. tránh tình trạng đó tôi mời các bác chung tay tim hiểu cùng nhau chau rồi. )

duy kim

Tài xế O-H
Theo tôi , xe dai su của bạn nếu tất cả đều kiểm tra tốt nhưng vẫn không khởi động đuợc lúc ban đầu khi nghĩ thời gian dài thì có thể bị thiếu mass . Bạn thử bắt 1 dọan dây nối sắt xi với con tán bắt cục đề

chxm

Tài xế O-H
một tuần.xe du lịch đấy ạ. chủ xe cứ sáng lại gọi đến nổ máy. đề tay mình mua,và lắp cho họ. đổi thì tự ái, làm bao năm rồi mà còn rốt quá hay sao . quyết tâm tìm bằng ra con bệnh này mi nằm ở mô. choa phải tóm sống. thế rồi em kiểm tra tuốt như các cụ. từ điện chìa khóa, dây rợ, bình, máy phát, mát mẻ. chẳng có dấu gì. thế mới chán. bực quá em xẻ tất đề kiểm tra lần nữa. vẫn như lần trước đồ đạc đẹp như mới. ngồi nghĩ lúc sau cậy lắp cao su rơ le đóng đề ra ôi chao em nó bị mỡ bảo quản lõi từ ( con chuột bị mắc chân ). chết chưa, các bác à sáng ra máy nguội cậu mỡ giữ chân không cho chuột chạy ( chết nhà em chứ lỵ ) em rửa sạch cái là nhát một ăn ngay. cho lên cứ nổ rồi vô sờ tư. sáng ra đang nghủ thì ông khách nọ lại lôi cổ dậy. cảnh rét như vừa rồi cứ bỏ áo ra có khổ không :dl:dl:dl hôm nay yên tâm rồi :)):)):))

ngocanh_102

Tài xế O-H
Một bài học đắt giá, nhiều cái nghĩ đơn giản mà lại phải luôn không ngừng học hỏi. Bác chụp hình con đề đó lên anh em chiêm ngưỡng với:5:

3zoka

Tài xế O-H
một tuần.xe du lịch đấy ạ. chủ xe cứ sáng lại gọi đến nổ máy. đề tay mình mua,và lắp cho họ. đổi thì tự ái, làm bao năm rồi mà còn rốt quá hay sao . quyết tâm tìm bằng ra con bệnh này mi nằm ở mô. choa phải tóm sống. thế rồi em kiểm tra tuốt như các cụ. từ điện chìa khóa, dây rợ, bình, máy phát, mát mẻ. chẳng có dấu gì. thế mới chán. bực quá em xẻ tất đề kiểm tra lần nữa. vẫn như lần trước đồ đạc đẹp như mới. ngồi nghĩ lúc sau cậy lắp cao su rơ le đóng đề ra ôi chao em nó bị mỡ bảo quản lõi từ ( con chuột bị mắc chân ). chết chưa, các bác à sáng ra máy nguội cậu mỡ giữ chân không cho chuột chạy ( chết nhà em chứ lỵ ) em rửa sạch cái là nhát một ăn ngay. cho lên cứ nổ rồi vô sờ tư. sáng ra đang nghủ thì ông khách nọ lại lôi cổ dậy. cảnh rét như vừa rồi cứ bỏ áo ra có khổ không :dl:dl:dl hôm nay yên tâm rồi :)):)):))
Cụ chơi hàng độc quá...nhưng mà hay ...anh em có thêm được kinh nghiệm quý.Chúc mừng cụ đã qua kiếp nạn, có món gì ngon mong cụ tiếp tục chia sẻ cùng anh em!!!./

levancuong84

Tài xế O-H
EM GẶP CON XE DAI SU.con xe này bị dính đề dẫn đến cháy. gia chủ thay đề bãi rất đẹp được bảo hành hẳn hoi . nhưng khi mua nhờ thợ đi mua . nhờ quen biết, cửa hàng cho tháo kiểm tra, đẹp quá từ trong ra đến ngoài. vì vậy không giám mang ra đổi, đành kiên trì tìm bệnh. căn bệnh của em nó thế này. buổi không khởi động máy được . sau khi đẩy nổ cho xe hoạt động thì lại vô tư đề thoải mái. MỜI CÁC BÁC RÔ CHÉM GIÓ

khi xe hoạt động thì đề được, vậy chắc bị hư bình ắc quy, bình ắc quy không cầm điện, khi chạy được một chút thì máy phát nạp điện cho bình ắc quy nên lúc đó điện trong bình có, nên khi đề thì sẽ khởi động được, để lâu bình ắc quy không cầm điện nên đề không được thôi!

levancuong84

Tài xế O-H
EM GẶP CON XE DAI SU.con xe này bị dính đề dẫn đến cháy. gia chủ thay đề bãi rất đẹp được bảo hành hẳn hoi . nhưng khi mua nhờ thợ đi mua . nhờ quen biết, cửa hàng cho tháo kiểm tra, đẹp quá từ trong ra đến ngoài. vì vậy không giám mang ra đổi, đành kiên trì tìm bệnh. căn bệnh của em nó thế này. buổi không khởi động máy được . sau khi đẩy nổ cho xe hoạt động thì lại vô tư đề thoải mái. MỜI CÁC BÁC RÔ CHÉM GIÓ

dính đề dẫn đến cháy máy đề là do cuộn giữ vẫn cấp điện dẫn đến dính máy đề cháy máy đề!

tempra

Tài xế O-H
bệnh này mà cụ k phát hiện ra ngay kể cũng sơ suất,nguyên tắc khi đề k chạy phải chơi trực tiếp ngay để xác định do chuột hay đề,khi xác định chuột và đề xong nếu vẫn k phải lúc đó mới đến dây,khóa...!

thaoden

Tài xế O-H
do bình điện thôi bác ạ! chứ nếu như do đề thì trong ngày nó sẽ bị lạ, còn nếu như nổ được rồi, đề lại vô tư thì còn phần điện thôi. bác thử thay bình khác vào rồi xem thử

PHAN VAN MINH

Tài xế O-H
bạn muốn tìm đúng bệnh thì bạn phải miêu tả bệnh một cách chi tiết thì anh em mới có thể chém trúng được chứ. vd như, khi khởi động thì bạn có nghe thấy tiếng động gì phát ra từ máy khởi động không. theo mình bạn kiểm tra theo trình tự như sao, đầu tiên kiểm tra điện áp acquy vào khoảng 12v6 là ok,tiếp theo bật chìa kháo sang nất khởi động và kiểm tra điện áp tới role

thanhquy1988

Tài xế O-H
Hôm trước đề con xe em bị hết than nến em cho thợ trong xưỡng đi mua than về thay.lam xong lắp lên chay thì keo ko nổi tua đủ cho may khởi đông cac bac ah.theo cac bac thì no bị lam sao aah.:7::7:

lequangvu

Tài xế O-H
Bác kiểm tra bình ắc quy đi để qua đêm sáng không đề được chỉ còn chút điện khi đảy nổ máy phát lại nạp điện cho bình thì lại đề bình thường khả năng do ắc quy đó bác

đã nói là kiểm tra điện áp accu ko tụt mà.chắc có lẽ bên htnl rồi

hoanmy

Tài xế O-H
em cho thợ trong xưỡng đi mua than về thay.lam xong lắp lên chay thì keo ko nổi tua đủ cho may khởi đông cac bac ah.theo cac bac thì no bị lam sao aah.
vấn đề là chỗ này đó bác.thay phải than kém chất lượng nên sinh ra hiện tượng này đó bác.bác mua và thay than tốt là dược ngay thôi mà.

thanhquy1988

Tài xế O-H
em cho thợ trong xưỡng đi mua than về thay.lam xong lắp lên chay thì keo ko nổi tua đủ cho may khởi đông cac bac ah.theo cac bac thì no bị lam sao aah.
vấn đề là chỗ này đó bác.thay phải than kém chất lượng nên sinh ra hiện tượng này đó bác.bác mua và thay than tốt là dược ngay thôi mà.

BAC NOI CHÍNH XAC RỒI ĐẤY AH.THAN CŨNG CO MẤY LOAI NÊN MẤY BAC MỚI VAO NGỀ PHAI CHÚ Ý MUA CHO ĐÚNG KO LA BỆNH TÌM KO RA ĐẤY AH,!=))=))=))=))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên