Khói xanh quá nhiều

tuonglinh
Bình luận: 15Lượt xem: 1,304

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Gara đang sử lý một em EVERET máy dầu,Nổ máy dễ nổ ga đều thì ít khói xanh nhưng ga thốc hay nhấp nháy chân ga thì khói mù mịt như xe Bus chạy trên đường.Kim và bơm đã cân lại,Anh em ai vấp ca này rồi xin thỉnh giáo.xin cảm ơn
Khói xanh hay trắng xám, hai màu này dễ nhầm với nhau lắm. Nếu xanh thật thì là do dầu bôi trơn lọt vào buồng đốt

tuonglinh

Tài xế O-H
Hôm nay ga cao quá kẹt bà nó bơm trợ lực lại phải tháo ra vệ sinh van giảm áp,đã mệt thì chớ lại còn đẻ bệnh các cụ ạ. Làm nghề yêu thì yêu thật nhưng trời nóng thế này tôi chỉ thích ngồi điều hòa thôi.hihi

tuonglinh

Tài xế O-H
Chiều nay đặt lại bơm các cụ ạ,nói chung giảm đc 70% và đã trả xe cho khách:Chủ xe khoái quá thưởng cho két bia mà mình ngại quá.$ đầy đủ nhưng vẫn cảm thấy chưa ngon lắm và có ý đề nghị chủ xe cho hạ máy kiểm tra lại

tuonglinh

Tài xế O-H
Nhưng chủ xe bảo thế là ngon rồi.thoi đành trả xe và không quên dặn nếu ăn nhiên liệu nhiều quá thì qua kt lại,Nếu cụ nào có cao kiến gì xin góp ý tiếp.

tuonglinh

Tài xế O-H
Còn vụ này nữa xin cảnh báo cho anh em(ko biết có giúp gì ko)là ga dòng này vừa phải thôi dưới 4000v/p thôi đừng cao quá ko lại kẹt van bơm trợ lực nhưcon bệnh này của tôi,đẻ bệnh ra khó giải thích cho chủ xe lắm(ông nào bảo thủ cố chấp là mệt đấy).may mà con xe này vệ sinh sạch lại lắp vào là ngon(chủ xe ko ý kiến gì)hi.hi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên