Kia Bongo 3 báo điều hòa mất lạnh

VeniVidiVici
Bình luận: 21Lượt xem: 3,591

VeniVidiVici

Tài xế O-H
Chuyện là chiều nay gần hết giờ làm thì em Kia Bongo 3 vào xưởng báo điều hòa mất lạnh. áp và nhiệt độ trong xe như trong hình ạ. quạt trong xe và quạt giàn nóng vẫn quay bt. do chiều tối nên e để xe về sáng mai lên làm. các bác có kinh nghiệm chém dùm em với áp và nhiệt độ thế này thì nên bắt đầu kiểm tra từ đâu dc ko ạ.

View attachment 20170903_152803.jpg

phamsonoto25

Tài xế O-H
Nhiệt độ trong xe thế nào bác? Xạc thêm gas là mát sâu thôi? Mà hỏi khách lạnh yếu từ lúc nào để xác định có phải xi gas không?

anhminh.vn

Tài xế O-H
Hi bác. Bác cho thêm tí ga sao cho đường hồi lạnh tốt ( Cao áp và hạ áp nằm trong phạm vi cho phép nhé ). Làm vậy để biết lốc và van vẫn ổn.
Sau đó kiểm tra hành trình các cánh chia gió trong hộp dàn lạnh và cửa lấy gió trong gió ngoài ( Gạt hoặc văn núm gió trong ngoài và Nóng lạnh và nhìn xem cánh chia gió có quay hết hành trình không )
Bệnh này hay nằm ở đấy vì Áp cao và thấp bác đưa lên tương đối ổn. Mình ở Hà Nội 2, bác chiến ở đâu vậy.

VeniVidiVici

Tài xế O-H
Hi bác. Bác cho thêm tí ga sao cho đường hồi lạnh tốt ( Cao áp và hạ áp nằm trong phạm vi cho phép nhé ). Làm vậy để biết lốc và van vẫn ổn.
Sau đó kiểm tra hành trình các cánh chia gió trong hộp dàn lạnh và cửa lấy gió trong gió ngoài ( Gạt hoặc văn núm gió trong ngoài và Nóng lạnh và nhìn xem cánh chia gió có quay hết hành trình không )
Bệnh này hay nằm ở đấy vì Áp cao và thấp bác đưa lên tương đối ổn. Mình ở Hà Nội 2, bác chiến ở đâu vậy.
thank bác đã góp ý mai e sẽ làm theo cách của bác. e đang ở móng cái. bác nhá máy dùm e có dịp về thủ đô e sẽ call bác để giao lưu. :D

VeniVidiVici

Tài xế O-H
Lót dép hóng!
Thứ nhất bác kiểm tra ống hồi có buốt không? Nếu buốt bác kiểm tra lại đường gió nhé va xạc thêm tý gas?
Bác quăng số điện thoại, zalo lên đây. Đang chiến đấu ở vùng miền nào vậy bác.
khi đó nhiệt độ môi trường khoảng bao nhiêu vậy bác ,,con này có vẻ thiếu gas
em đã xử lý xong e nó và xin báo bệnh tình e nó cho các bác. sáng nay xe lên e đã nạp thêm ga như các bác mách nhưng nó vẫn ko lạnh thế là e chui xuống gầm xe coi kỹ hơn, em phát hiện ra giàn nóng e nó bị dập hết mấy lá nhôm tản nhiệt. e chạy xe ra bãi xịt nước vào giàn nóng thì nó lạnh nên em báo khách thay luôn giàn mới, lắp lên là lạnh ngon lành luôn các bác ạ.
em xin cảm ơn các bác và chúc các bác buổi tối vui vẻ :D

View attachment 20170903_153814.jpg

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên