Kia bongo 3 chân ga không có tác dung

X
Bình luận: 12Lượt xem: 3,519

Xuyen_pt

Tài xế O-H
e có con kia bongo 3 bây giờ nổ máy lên là tốc độ vòng tua là 1500v/p, chân ga k có tác dụng, k làm sao tăng giảm, đạp phanh thì giảm còn 800v/p, đọc lỗi thì có 3 lỗi là p380, p382,p1300, cụ nào có kinh nghiệm sửa dòng này cho e phương án sửa chữa với, xe e mới cân kim xong,

tienphatoto

Tài xế O-H
e nghĩ chac kim nay có mã.. bac tháo ra lắp vào ko đúng kim đúng máy nên sai mã ra bệnh này.. e đoán vậy.. bac có GDS thi kiểm tra chính xac hơn đấy.. hoạc là trong quá trình tháo lắp bac kiểm tra lại xem có cắm nhầm dây rắc điện hoặc dây rắc điện dây mát có bj tiêp xuc kem hoặc đứt ở đâu ko?? có rut ra cắm vào nhầm đường hơi nào ko?? kiểm tra kỹ hêt lại đi xem sao

hiep_ho

Tài xế O-H
e có con kia bongo 3 bây giờ nổ máy lên là tốc độ vòng tua là 1500v/p, chân ga k có tác dụng, k làm sao tăng giảm, đạp phanh thì giảm còn 800v/p, đọc lỗi thì có 3 lỗi là p380, p382,p1300, cụ nào có kinh nghiệm sửa dòng này cho e phương án sửa chữa với, xe e mới cân kim xong,
bác kiểm tra xem bàn đạp chân ga có bị lỏng hoặc hư không, hoặc kiểm tra cảm biến lưu lượng khí nạp vào động cơ, và cũng có thể hư cảm biến stop đây là theo ý mình em xin chân thành góp ý kiến

Otothainguyen

Tài xế O-H
E chưa gặp mã p 3 số bao giờ
Liệu có phải p0380 và p0382 không bác??

Otothainguyen

Tài xế O-H
Nếu là 2 mã p0380 và p0382 là lỗi của hệ thống sấy bác nhé
Còn p1300 thì bác kiểm tra cảm biến cam và cơ giúp e
Cam quýt có đúng không bác...?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên