KIA CERATO mất điều hòa sau 4 ngày không chạy xe

T
Bình luận: 16Lượt xem: 3,585

tranducfc

Tài xế O-H
Sau 4 ngày không sử dụng xe thì tự nhiên mất điều hòa, trước đó xe vẫn sử dụng bình thường.
Qua kiểm tra bằng giác quan mọi thứ đều bình thường, đã tháo lốc và kiểm tra . Khi nạp ga vào để kiểm tra thì áp suất lên rất ít và không có điều hòa,
em đang nghi về lốc, vậy bác nào đã từng gặp pan bệnh này em xin chỉ giáo ạ !!!
Cảm ơn các bác nhiều :)

Vodaiphuoc

Tài xế O-H
Cho em xin góp ý với bác thế này.em nghĩ bác nên bổ sung thêm các thông số cũng như tình trạng của hệ thống,đã làm kỹ thuật mà cứ nói chung chung.không có thông số thì lấy gì để anh em chém cho bác được

Khakun

Tài xế O-H
Quan điểm thợ kĩ thuật viên thì bạn phải cho hỏi thông số ban đầu có hết ga ko, lốc tháo ra dầu lạnh như thế nào, nếu nạp ga vào nhưng ga vào ít thì khả năng là hỏng van cái chắc theo miêu tả của bạn.nói rõ là khe mở van ko nhạy gọi là hẹp.thay lốc chứ thay van thì chỉ được đôi ba tháng con nào chạy đc thì được 1,5 năm thui,nhưng đoa là van xịn còn van tàu thì hư thêm bộ phận khác

Khakun

Tài xế O-H
Quan điểm thợ kĩ thuật viên thì bạn phải cho hỏi thông số ban đầu có hết ga ko, lốc tháo ra dầu lạnh như thế nào, nếu nạp ga vào nhưng ga vào ít thì khả năng là hỏng van cái chắc theo miêu tả của bạn.nói rõ là khe mở van ko nhạy gọi là hẹp.thay lốc chứ thay van thì chỉ được đôi ba tháng con nào chạy đc thì được 1,5 năm thui,nhưng đoa là van xịn còn van tàu thì hư thêm bộ phận khác

antrungan

Tài xế O-H
ko phải ko chạy 4 ngày nó chết mà là đến lúc nó chết thì đúng vào 4 ngày bác chưa chạy lên bác nghĩ thế thôi , thay lốc đi bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên