Kobelco 120-3 chậm tất cả các thao tác. Vào tải thì khói, ghì động cơ

manager89
Bình luận: 86Lượt xem: 14,232

manager89

Tài xế O-H
Lạ nhỉ ??!! Bạn chụp cái màn hình khi đã rút dây điện ra đưa lên xem lúc ấy nó hiển thị thế nào. Tôi e rằng cái máy này bị chế biến quá nhiều rồi !!

View attachment 62205

View attachment 62206

manager89

Tài xế O-H

manager89

Tài xế O-H
Những chữ tô màu xanh là chuẩn-đúng rồi, còn những chữ tô màu đỏ là chưa chuẩn, coi lại.
1)- PSV của bơm đo bằng mA (mili-Ampe) hoặc chính xác hơn thì nên lắp đồng hồ mà đo áp suất của nó.
2)- Cảm biến tốc độ như vậy là sai-hỏng rồi.
Tạm thời gởi tặng tài liệu, trong tài liệu có các thông số và cách đo kiểm để tham khảo, nghiên cứu, rồi ta giải quyết tiếp.
Bấm tải về ở đường dẫn bên dưới:

SK_MARK_V_SUPER_MECHATRO.pdf - 1.1 Mb

View attachment 62207

View attachment 62208
Vậy cụ cho em hỏi cảm biến vòng tua đo như nào là chuẩn ạ ? Cái này em mù tịt mong bác tư vấn giúp

manager89

Tài xế O-H
Đúng là nên kiểm tra lại 2 cái bơm chính. Xác xuất bị hư hỏng bộ "RÌ GU" (REGULATOR) hoặc/và "XẸC VÔ BÍT TÔNG" (SERVO PISTON), bộ "RUỘT BƠM" là rất lớn.
Nhưng hôm trước mới nói mà đã quên rồi, để trên xe cũng có thể tháo kiểm được trước khi quyết định "HẠ BƠM" nhé.

View attachment 62216

View attachment 62217
Pump đã tháo thay gioăng phớt , kiểm tu tất cả đều đẹp Long lanh cụ ạ , (Regulator) ok

ĐAI NGU-VIET NAM

Tài xế O-H
Tôi có con Sk 120-3
Tình trạng :
Làm việc chậm đều các động tác vào tải thì ghì động cơ :
Kiểm tra phần thủy lực :
Áp suất 2 Pump khi ghì tải 300 kg/cm2
Áp bơm điều khiển ( Pilot ) 38 kg/cm2
Kiểm tra phần điện :
Điện xuống 2 solenoi vẫn có
Nhưng làm chậm và khói
cụ kiểm tra lại 2 con psv bơm xem sao . trước em cũng gặp 1 con điện đóm bình thường cứ chỉnh tăng bơm là bị ghì tải . hóa ra thợ trước bỏ mất 2 cái lò xo trong psv .

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Lạ nhỉ ??!! Bạn chụp cái màn hình khi đã rút dây điện ra đưa lên xem lúc ấy nó hiển thị thế nào. Tôi e rằng cái máy này bị chế biến quá nhiều rồi !!
Rút giắc điện cảm biến ra , ngồi chờ xem có báo lỗi ko nhưng mãi ko thấy gì cụ ạ , chỉ báo không nạp điện bình thôi

View attachment 62253

View attachment 62254

View attachment 62256

View attachment 62257
Rút giắc điện cảm biến ra , ngồi chờ xem có báo lỗi ko nhưng mãi ko thấy gì cụ ạ , chỉ báo không nạp điện bình thôi

View attachment 62253

View attachment 62254

View attachment 62256

View attachment 62257

View attachment 62205

View attachment 62206
có lẽ nào con máy này được chế biến nhiều rồi không cụ chủ thớt .cụ cho ae thêm chút lịch sử về nó đi thì ae giúp nhiệt tình hơn
Em đang sợ là dây điện đang đấu sai cụ ah ,cắm hộp đen mới vào thì phải kiểm tra kĩ lại mạng không thì có thể lại bị lỗi hộp đó cụ

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Vậy cụ cho em hỏi cảm biến vòng tua đo như nào là chuẩn ạ ? Cái này em mù tịt mong bác tư vấn giúp
Cái hình đã đưa có rồi đấy: ga tối đa, để thang đo AC Volt, giá trị đo được tối thiểu phải là 30 Volt.
Làm như hình bên dưới, màn hình sẽ báo cho biết máy đang bị những lỗi gì của phần ĐIỆN.
Nhìn hình là biết máy đã bị mất cắp hộp điện, bị cắt cả dây !!! Kiểm kỹ lại dây điện đi bạn.

manager89

Tài xế O-H
Tôi bỏ điệm bơm máy vẫn làm bt
Cái hình đã đưa có rồi đấy: ga tối đa, để thang đo AC Volt, giá trị đo được tối thiểu phải là 30 Volt.
Làm như hình bên dưới, màn hình sẽ báo cho biết máy đang bị những lỗi gì của phần ĐIỆN.
Nhìn hình là biết máy đã bị mất cắp hộp điện, bị cắt cả dây !!! Kiểm kỹ lại dây điện đi bạn.

View attachment 62258
Vâng đúng là bị mất cắp ạ . Ad đã thử rồi nhưng không vào monitor để kiểm tra được ( không vào được) , nhưng có 1 điều là trên hộp Cpu có 1 dây 3 lõi gồm 1 màu đỏ 2 màu trắng 3 màu đen không được nối vào hộp Cpu mà cắt bỏ đi ( hỏi có ảnh hưởng gì không ạ ?)

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Vâng đúng là bị mất cắp ạ . Ad đã thử rồi nhưng không vào monitor để kiểm tra được ( không vào được) , nhưng có 1 điều là trên hộp Cpu có 1 dây 3 lõi gồm 1 màu đỏ 2 màu trắng 3 màu đen không được nối vào hộp Cpu mà cắt bỏ đi ( hỏi có ảnh hưởng gì không ạ ?)
Nếu vậy thì cụ đấu vào đúng mạch của nó xem nó báo lỗi không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên