KOBELCO SK200-1 bị dính tải khi nâng cần

H
Bình luận: 5Lượt xem: 2,606

hamoco

Tài xế O-H
Chào các bác !
Tình hình là như vậy. Em có một con kobelco sk200-1 mắc chứng bệnh dính tải khi nâng cần.
em kiểm tra áp suất 2 bơm khi nâng đạt 290kg, Ra vào gầu áp suất đạt 300, ra vào arm cũng xấp xỉ 300kg
quay toa đạt 200kg,áp khiển đạt 50kg. các động tác hoạt động bình thường, chỉ riêng nâng cần ép tải bị dính bơm ngoài( sau khi nhả tay trang), bơm trong trả về nhưng bơm ngoài áp lên tới 360kg=> lịm máy .thao tác nhích cần arm thì mới hết dính tải. (còn các thao tác khác không hết ).Bơm tổng em mới đại tu. các bác tư vấn hộ em phát. Em đang đau hết cả ruột ( máy đã bỏ điện ), cám ơn các bác !

Son.haidung

Tài xế O-H
Bác do áp khiển trên cốc bypass xem sao.em nghi kẹt con van này.khi động tay trang arm.van hòa bơm arm nó đẩy con bypass trở lại mới hết

hoc_hieu

Tài xế O-H
Chào các bác !
Tình hình là như vậy. Em có một con kobelco sk200-1 mắc chứng bệnh dính tải khi nâng cần.
em kiểm tra áp suất 2 bơm khi nâng đạt 290kg, Ra vào gầu áp suất đạt 300, ra vào arm cũng xấp xỉ 300kg
quay toa đạt 200kg,áp khiển đạt 50kg. các động tác hoạt động bình thường, chỉ riêng nâng cần ép tải bị dính bơm ngoài( sau khi nhả tay trang), bơm trong trả về nhưng bơm ngoài áp lên tới 360kg=> lịm máy .thao tác nhích cần arm thì mới hết dính tải. (còn các thao tác khác không hết ).Bơm tổng em mới đại tu. các bác tư vấn hộ em phát. Em đang đau hết cả ruột ( máy đã bỏ điện ), cám ơn các bác !
xem lại cái cút đầu ngăn kéo đi, nó vừa có tiết lưu vừa có mắt lọc đấy.

Hicatko

Tài xế O-H
Cái này bác phải có tài liệu, phải xem đường lozic chỗ nâng cần. Vì nó lấy áp đk đi khóa bơm. Bệnh ở khu vực đó thôi bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên