kobelco SK330-8 (bệnh hiếm khó gặp) lỗi w004

ngudo
Bình luận: 8Lượt xem: 1,598

ngudo

Tài xế O-H
Chào các cụ trên diễn đàn, năm mới chúc các cụ sức khỏe làm ăn tốt. Đặc biệt là nhiệt tình để giúp anh em trên diễn đàn. Tình hình là nhà em có đi khám một em kobe 330-8 khi chếch lỗi lịch sử của máy, em thấy lỗi w004, cụ nào đã qua rồi chỉ giúp em với , em chân thành cảm ơn

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Chào các cụ trên diễn đàn, năm mới chúc các cụ sức khỏe làm ăn tốt. Đặc biệt là nhiệt tình để giúp anh em trên diễn đàn. Tình hình là nhà em có đi khám một em kobe 330-8 khi chếch lỗi lịch sử của máy, em thấy lỗi w004, cụ nào đã qua rồi chỉ giúp em với , em chân thành cảm ơn
Hiện tượng máy như thế nào vậy bác thử xoá lỗi và tháo cọc bình ra lắp lại xem thế nào ạ

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Hiện tượng máy như thế nào vậy bác thử xoá lỗi và tháo cọc bình ra lắp lại xem thế nào ạ
Lỗi này tôi biết nó là lỗi gì. Nhưng để đây xem sao đã, nhắc nhiều lần lắm rồi!! Bài viết ngoài việc nêu mã lỗi ra thì phải mô tả triệu chứng máy đang bị làm sao nữa chứ.
Điện thoại chụp hình được thì hầu như ai cũng có, vậy mà cứ nhắc chụp mấy kiểu hình cho thêm rõ ràng cũng ai chẳng chịu làm??!!
Xóa lỗi là nó hết ngay, tháo cọc bình làm gì cho vất vả. Ý chủ bài viết chắc chỉ muốn tìm hiểu xem nó là lỗi gì thôi.
Lỗi này mà không xử lý thì nó sẽ sinh ra thêm lỗi W006 nữa cơ!!

ngudo

Tài xế O-H
Trước hết em cám ơn anh trên diễn đàn đã ghé thăm chủ đề của em. Cám ơn các cụ đã tư vấn, em xin trình bày máy nó như sau rồi nhờ các cụ chém mạnh, đặc biệt là cụ lạc Hậu thông não cho nhà cháu phát. Em máy nó nổ máy bình thường nhưng cứ hạ khóa tay trang thì chết máy, em chếnh ra lỗi i 313 và lỗi w004 xuất hiện rất nhiều lần. Hiện máy giờ vẫn thế em nó là như vậy đấy, mong các cụ chỉ giáo cho nhà em với cám ơn các cụ!!!!!!!!!

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Trước hết em cám ơn anh trên diễn đàn đã ghé thăm chủ đề của em. Cám ơn các cụ đã tư vấn, em xin trình bày máy nó như sau rồi nhờ các cụ chém mạnh, đặc biệt là cụ lạc Hậu thông não cho nhà cháu phát. Em máy nó nổ máy bình thường nhưng cứ hạ khóa tay trang thì chết máy, em chếnh ra lỗi i 313 và lỗi w004 xuất hiện rất nhiều lần. Hiện máy giờ vẫn thế em nó là như vậy đấy, mong các cụ chỉ giáo cho nhà em với cám ơn các cụ!!!!!!!!!
Nói vậy có nghĩa là lỗi i 313 xử lý được rồi, chỉ còn thắc mắc lỗi W004??
Lỗi W004 nó ở trong tài liệu của KOBELCO SK330-8 ấy. Nhưng có lẽ rất nhiều bạn tìm không ra nó nằm ở đâu!! Ấy là lỗi của người đọc, đọc không kỹ mà cũng một phần là do hãng KOBE viết tài liệu cũng kỳ cục!! Nếu cứ tìm trong phần mã lỗi thì chẳng đời nào tìm ra!! Khổ thế!!
Còn chuyện nổ máy bình thường nhưng đóng khóa an toàn (tay trang) thì chết máy nó lại là bệnh khác chứ chả phải do lỗi W004 đâu!!

ruaxe09

Tài xế O-H
Lỗi W004 nó ở trong tài liệu của KOBELCO SK330-8 ấy. Nhưng có lẽ rất nhiều bạn tìm không ra nó nằm ở đâu!! Ấy là lỗi của người đọc, đọc không kỹ mà cũng một phần là do hãng KOBE viết tài liệu cũng kỳ cục!! Nếu cứ tìm trong phần mã lỗi thì chẳng đời nào tìm ra!! Khổ thế!!
Còn chuyện nổ máy bình thường nhưng đóng khóa an toàn (tay trang) thì chết máy nó lại là bệnh khác chứ chả phải do lỗi W004 đâu!!

View attachment 90319
Như vậy là phải cần thêm vài cái đồng hồ đo áp suất hỗ trợ nữa à cụ.hay là bị liên quan đến e tắt máy khẩn cấp ạ.

ngudo

Tài xế O-H
Trước hết em cám ơn anh em trên diễn đàn đã thông não cho em, đặc biệt là cụ Lạc Hậu, Cụ Lạc Hậu mà chẳng Lạc Hậu tý nào, em đưa vấn đề lên diễn đàn để anh em cùng học tập trao đổi kinh nghiệm. Cụ Lạc Hậu giúp nhà em như vậy không khác nào cụ guốc đi trong bụng em xin bái phục cụ một lạy "SƯ PHỤ" !!!!!!! Em mong núi thái sơn hiển linh thường xuyên để anh em trên diễn đàn mở rộng tầm mắt. Cám ơn các cụ..

lehoangnam

Tài xế O-H

View attachment 90319
Cảm ơn cụ lạc. Giờ mới tìm ra được mấy lỗi này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên