Komatsu Pc200-3 quay toa và gàu rất chậm, phải kết hợp thêm động tác khác mới nhanh.

H
Bình luận: 36Lượt xem: 6,395

Hicatko

Tài xế O-H
Thưa các cụ, nếu mà tại gối chao mòn sâu thì bơm chắc chắn sẽ réo khi vào tải. Các vụ thấy có đúng không ạ.

congphong86

Tài xế O-H
Xin hỏi cụ là máy nó dững dưng bị vậy hay đã có sự chọc ngoáy rồi mới sanh chứng
Nếu gối chao bị lệch hay tiếp xúc lệch có nghĩa là áp suất bôi trơn gối bị thấp,mà áp suất bôi trơn gối này được lấy từ áp chính của từng về bơm.đối chiếu lại dữ liệu của chủ thớt thì áp suất bơm lúc nào cũng đạt 300 kí lô

hoannbk

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ, sáng nay em lên bắn phát thử thì áp Output TVC không đạt, chỉ có 12kg/cm2 thôi. Trong khi balo em mở ra phục hồi và thử gió hết rồi.
Điên quá em vác cái bơm của xe khác em đang nhận làm lên thay cho em nó ( xài balo của em nó nha các cụ) . Output TVC lên 30kg/cm2 thế là máy hoạt động rất ngon lành.
Chốt hạ em nó bị mất áp khiển từ thân bơm ra balo. em vác nó về ngày mai mổ xẻ ạ.

doanlongtn85

Tài xế O-H
Chào diễn đàn!
Em làm cũng nhiều em -3 này rồi mà giờ đang phát bệnh với em nó đây ạ. Chả là em nó sáng ra hoặc để lâu thì nổ máy thao tác rất nhanh, cắt xích khỏe cả 2 nhưng chỉ khoảng 1 phút là em nó đừ ra, gàu, quoay toa, cắt xích yếu xìu và chậm rù. Riêng em ra Arm là ok, em kiểm tra áp điều khiển vẫn đạt 32kg/cm2. Bơm mở ra thay hết ruột mới và đánh giá cảm quan của em bơm cũng còn được.
Ngăn kéo mở ra kiểm tra còn rất đẹp, cần để không tụt ạ.
Balo em đã thay của 2 xe khác vào mà vẫn vậy.
Lúc quay toa đừ ra mà kết hợp duy nhất với chân trái thì quay rất nhanh và khỏe. Gàu vào ra chậm mà kết hợp với chân phải thì lại nhanh.
Em đang đau đầu với em này không biết nó bị gì. Mong các cụ tư vấn giúp em. Cảm ơn các cụ đã quan tâm.
Trên ngăn kéo có 2 con trượt dùng cho 2 bên của valy. em nhớ ko nhầm nó bắt vào bằng giác chìm( nhìn như nút công nghệ ấy). em kiểm tra 2 con đó chắc là ổn

hoannbk

Tài xế O-H
Viên đạn cuối cùng đã bắn xuyên em này, XONG.
Cảm ơn các cụ nhiều ạ.

lehoangnam

Tài xế O-H
Chào diễn đàn!
Em làm cũng nhiều em -3 này rồi mà giờ đang phát bệnh với em nó đây ạ. Chả là em nó sáng ra hoặc để lâu thì nổ máy thao tác rất nhanh, cắt xích khỏe cả 2 nhưng chỉ khoảng 1 phút là em nó đừ ra, gàu, quoay toa, cắt xích yếu xìu và chậm rù. Riêng em ra Arm là ok, em kiểm tra áp điều khiển vẫn đạt 32kg/cm2. Bơm mở ra thay hết ruột mới và đánh giá cảm quan của em bơm cũng còn được.
Ngăn kéo mở ra kiểm tra còn rất đẹp, cần để không tụt ạ.
Balo em đã thay của 2 xe khác vào mà vẫn vậy.
Lúc quay toa đừ ra mà kết hợp duy nhất với chân trái thì quay rất nhanh và khỏe. Gàu vào ra chậm mà kết hợp với chân phải thì lại nhanh.
Em đang đau đầu với em này không biết nó bị gì. Mong các cụ tư vấn giúp em. Cảm ơn các cụ đã quan tâm.
Cụ xem.có bắt nhầm ống kích trên bơm không cụ

Trabaoloc

Tài xế O-H
Bẩm các cụ em đã đảo 2 ống kích từ Ngăn kéo về balo rồi, vẫn vậy.
Áp Jetsensor lúc không tải 16, làm việc về khoảng 3.
Đổi ống bơm tổng rồi nhưng vẫn bị bên gàu và chân trái.
Các cụ chém giúp em mấy phát ạ.
Em đang nghi Tép 4 Spool của ngăn kéo bị hỏng, nhưng không hiểu nó hỏng kiểu gì ạ.
Đưa bộ chia đi thử áp đi a sợ bị nức bên trong khi làm có nghe tiếng xè trên ngăn kéo k a

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên