Lacetti CDX đèn Acquy nhấp nháy.

L
Bình luận: 30Lượt xem: 11,392
Cám ơn bác lacky nhiều, đối với em để cài lại hộp body như thế mà phải cần dùng đến phần mềm chính hãng cài đặt online thì đúng là khoai sắn thật không ngon ăn tí nào cả . Vậy bác cho em hỏi để đầu tư 1 phần mềm TIS2 có tốn nhiều xiền không ạ ?( em hỏi hơi ngố tàu 1 tí liệu TIS2 có bản crack không ạ ) và việc đăng kí tài khoản MDI có phức tạp không ? cước phí sử dụng tài khoản MDI được tính như thế nào ? em cảm ơn bác trước
Trước khi làm được những việc đấy bác phải mua được MDI này trước đã, như em biết thì nó bán qua đại diện của hãng, mà giá nó cũng khá là chát đấy

Và đây là trang tis2, nó phải có tài khoản mới vào được, hình như là 118$ một tháng thì phải :D. Bác nào mà Crack được thì phải nói là quá Pro rồi.

Sau khi vào thì nó thế này đây

Xuantamtp

Tài xế O-H
E cũng đang 1 con laceti cdx 2010 số tự động. Giờ đèn máy phát nhấp nháy. Kim nhiệt độ k lên. Kim vòng tua lúc lên lúc k. E chỉ thấy báo code 95. Chắc là k liên quan
Còn ấn start stop lúc nhận lúc k nhận.
Có lúc k ấn gì. Đèn taplo tự nhiên sáng hết lên
Xe để đâu k đi bác à. Có khi nào bị hộp body k ạ

dainamsat

Tài xế O-H
Trước khi làm được những việc đấy bác phải mua được MDI này trước đã, như em biết thì nó bán qua đại diện của hãng, mà giá nó cũng khá là chát đấy

Và đây là trang tis2, nó phải có tài khoản mới vào được, hình như là 118$ một tháng thì phải :D. Bác nào mà Crack được thì phải nói là quá Pro rồi.

Sau khi vào thì nó thế này đây

Bác lacky có thể cho e xin sdt đc ko có gì e alo bác qua làm cho em mấy em này nhé. Gara bên em hay làm xe CDX này lắm báo lỗi tùm lum, cài đặt, reset làm nhiều lắm mà toàn phải thuê ngoài chợ thôi. Bác gửi vào mail: blackmoon0909@gmail.com cho em nhé

hacola

Tài xế O-H
Bác lacky có thể cho e xin sdt đc ko có gì e alo bác qua làm cho em mấy em này nhé. Gara bên em hay làm xe CDX này lắm báo lỗi tùm lum, cài đặt, reset làm nhiều lắm mà toàn phải thuê ngoài chợ thôi. Bác gửi vào mail: blackmoon0909@gmail.com cho em nhé

Tôi không phải dân chuyên ngành xe, từ khi biết diễn đàn oto-hui.com thấy thú vị thỉnh thoảng chém tí. Tôi có đôi lần được tiếp cạn MDI của GM thì thấy giá của thiết bị này khá đắt hàng nhái cũng chẳng rẻ và cũng chỉ thực hiện các chức năng hơn máy đa năng 1 chút , hình như máy nhái không kết nối để learn từ server của GM mà máy sịn cần phải có ACC để thực hiện, như bác lacly có nói nuôi 1 Acc mất 118$/tháng. Điều này hơi khó thực hiện với anh em. Bây giờ GM bắt đầu chơi khó với anh em nghề xe và người sử dụng rồi vị tiền công để mời họ không rẻ khi chỉ sửa những lỗi bình thường> Qua đây tôi muốn chúng ta(người thợ và đặc biệt người dùng hiểu rõ bản chất các xe hiện đại cua GM).

Vì kiến thức tôi vốn hạn hẹp cho nên nhận định của tôi chỉ là cá nhân rất mong các bác đóng góp thêm nhiều ý kiến hay để anh em có định hướng tốt trong việc sửa chữa và đầu tư thiết bị cho hợp lý.

tovannoi

Tài xế O-H
gặp luôn pan này hôm nay, thấy các cụ bàn toàn là phải dùng tài khoản hãng em hoang mang quá. cụ nào có cách nào hiệu quả k cần tài khoản hãng chỉ em cái, em cảm ơn

nhatquanabcd

Tài xế O-H
Ngày hôm nay em vấp một chú Lacetti CDX, nó bị thế này đây, em đã đo áp nạp rồi, vẫn Ok,cài cắm đủ các kiểu rồi, nhưng vẫn không được :-?, àh mà em quét toàn bộ hệ thống rồi không có lỗi gì mới đau.
Các bác có ý kiến ý, chém hộ em với.
[video=youtube;dEZCSoL0iSU]
Khả năng hỏng tiết chế rồi cụ ơi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên