Làm thế nào hack mạng Can trong sửa chữa ô tô

B
Bình luận: 42Lượt xem: 8,372

binhdinhgia

Tài xế O-H
Trường hợp này ở Mỹ họ khuyến cáo khi đỗ xe thì nên khóa bàng chốt cửa trước khi đóng cửa để tránh trường hợp bị các đối tượng trộm cắp can me hack mã khóa .Còn ở Việt Nam nếu thợ hack kiểu này thì dễ nổi tiếng và điều dễ hiểu anh ninh sẽ đưa vào tầm ngắm .Cho nên khuyên các bạn .Đam mê là điều không thể thiếu trong mỗi con người .Khám phá là điều mạo hiểm nhưng cũng nên thử sức ,Hiện tại ở Việt Nam thì mình cũng nên làm những điều gì mà pháp luật cho phép ,
Chủ yếu ứng dụng bên sửa chữa chứ trộm ô tô ở Việt Nam thì biết bán cho ai

TrungAnhAuto

Tài xế O-H
cái này quá là mơ hồ vì mạng can thì dùng chung nhưng không phải tín hiệu của xe nào cũng giốn xe nào nên cái này gọi là thích thì nghịch chứ không phải là sửa chữa. Còn bác thích hack can thì mua bộ USB can II là ok thôi

quocdat_pl89

Tài xế O-H
xin lỗi em đang kiếm xăng để tải tài liệu, nhưng cái này có người làm rồi em không tìm hiểu sâu nên không thể giải thích hơn được, có video :
giait thích hộ em
Cái này là ăn trộm mã chìa khóa để mở cửa,khi bác ấn khóa nó sẽ phát ra 1 tín hiệu kiểu như radio(e đoán thế),sẽ có 1 bộ thu nhận tín hiệu này và ghi lại,sau đó nó sẽ phát tín hiệu đã đc ghi lại để mở cửa như 1 cái chìa khóa thứ 2.Nhưng chắc nó chỉ mở đc cửa thôi,chứ còn để nổ đc máy thì không hề đơn giản đâu ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên