Lanos ga lên nhả ra chết máy

tien.gara.hue
Bình luận: 39Lượt xem: 5,304

thaoden

Tài xế O-H
có cụ nào gặp trường hợp này chưa giúp e với. Tình hình con lanos này hiện tại là cứ ga lên nhả chân ga ra là máy rung bần bậc. Có lúc chết cả máy. Ga lên cũng không được bốc. E đọc lỗi thì nó báo lỗi 63 như hình. E đã thay buri và mobin, cảm biến trục cơ, cả giây cao áp nhưng vẫn ko hết. Cụ nào có cao kiến j chỉ e với ạ

View attachment 63330
không nghe nói đến màu buji.
thử đổi bobin xem vấn đề ở bobin không?

techcarhy

Tài xế O-H
có cụ nào gặp trường hợp này chưa giúp e với. Tình hình con lanos này hiện tại là cứ ga lên nhả chân ga ra là máy rung bần bậc. Có lúc chết cả máy. Ga lên cũng không được bốc. E đọc lỗi thì nó báo lỗi 63 như hình. E đã thay buri và mobin, cảm biến trục cơ, cả giây cao áp nhưng vẫn ko hết. Cụ nào có cao kiến j chỉ e với ạ

View attachment 63330
lỗi này dễ bị lỗi mạch trong hộp hơn, bác có thể mở hộp ra ngó thử kiểm tra mấy cái chân của mấy linh kiện điện tử cho mạch đánh lửa. báo điệ áp thấp thường bị chạm mat và dò điện
kiểm tra các dây vào boobin xem có chạm mat đâu không hoặc bị nhiễu

vohungdung

Tài xế O-H
xoáy vào trọng tâm lỗi.

View attachment 63330
check lửa máy 1 và 4, rút bugi ra cắm sống gá vào thân máy sao đó nhờ ai đó đề quan sát tia lửa quánh ra như thế nào, nếu thực sự lỗi tại đây thì máy 2., 3 lửa ra sẽ tốt hơn. Truy ngược lại sẽ ra lỗi ở bộ chia hay ingicoil.

leviethungbd76

Tài xế O-H
Hồi trước xe nubira của em cũng bị như vậy, thợ xem bugi, rồi xúc rửa họng ga, thay van không tải, thay 2 béc phun thì hết bệnh. Bác xem bugi rồi xúc rửa các béc phun xem có hết bệnh không nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên