Lexus 350 cốp không hít

Sn0w1
Bình luận: 26Lượt xem: 2,817

Sn0w1

Tài xế O-H
Hôm nay xưởng em nhận 1 em lexus RX 350 đời 2010,xe bị tình trạng cốp hít không hết.kiểm tra mô tơ vẫn chạy bình thường.tiếp điểm của mô tơ hít cửa vẫn hoạt động bình thường.em sợ kênh nên tháo mấy miếng nhựa với cao su ra,chỉnh lại khoá nhưng không được ạ.
Đặc biệt là bấm mở khoá cốp lúc được lúc mất,đèn vẫn báo nhưng cốp không tự đóng mở được nhưng để 1 lúc là được.
Các bác chém hộ em với ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hôm nay xưởng em nhận 1 em lexus RX 350 đời 2010,xe bị tình trạng cốp hít không hết.kiểm tra mô tơ vẫn chạy bình thường.tiếp điểm của mô tơ hít cửa vẫn hoạt động bình thường.em sợ kênh nên tháo mấy miếng nhựa với cao su ra,chỉnh lại khoá nhưng không được ạ.
Đặc biệt là bấm mở khoá cốp lúc được lúc mất,đèn vẫn báo nhưng cốp không tự đóng mở được nhưng để 1 lúc là được.
Các bác chém hộ em với ạ.
Có mã lỗi nào không?

NgocDuy979

Tài xế O-H
Bác xem hết sơ đồ mạch điện xem có vị trí công tắc nào nũa không, xem cái công tắc đó đóng hay mở nhé. chứ xe này không có lỗi j đâu.

Sn0w1

Tài xế O-H
Bác cho xem lỗi gì nào?
Đây bác

antrungan

Tài xế O-H
bác kiểm tra cái gioăng cửa từ trên xuống xem có bị rách hay nứt ko nhé , bên e mới bị 1 con , gioăng cửa có dây báo tín hiệu về hộp luôn bác ạ

Sn0w1

Tài xế O-H
Ai hỏi bác lỗi phần động cơ. Hỏi lỗi phần điện thân xe, phần cửa hậu chứ
Em vào phần cửa hậu nó báo lock nhưng cốp đang mở.sợ 2 cái tiếp điểm chỗ phần khoá bị dính nhưng k phải.hôm qua vẫn bấm bình thường nhưng hôm nay tịt luôn.vẫn có chuông báo nhận tín hiệu của khiển nhưng mô tơ đóng cốp k chạy.thử nhấn activated-off nhưng k được.kiểm tra k thấy cầu chì cháy.thử bấm nút mở cốp trong xe cũng k được.bác có cao kiến j k ạ?

Sn0w1

Tài xế O-H
bác kiểm tra cái gioăng cửa từ trên xuống xem có bị rách hay nứt ko nhé , bên e mới bị 1 con , gioăng cửa có dây báo tín hiệu về hộp luôn bác ạ
dây báo tín hiệu có mấy dây hả bác?nói như bác thì cái dây báo kia phải có 1 công tắc tiếp điểm kiểu như của cửa,nhưng em k thấy có cái đấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên