Lỗi komatsu 350-10

hoanmy
Bình luận: 35Lượt xem: 6,887

hoanmy

Tài xế O-H
Hiện tại Em mới đi khám một em komatsu 350-10 sản xuất 2013 có báo lỗi này.hiện tại em đang không có tài liệu về nó lên đăng lên mong các cụ vào giúp

View attachment 65513

Hình trên mình úp bị ngược mong anh em bỏ qua nhé.thêm 2 em này nữa

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
E thấy nó có ghi trên màn hình mà tắt máy gọi Komatsu
Nó bảo phải kiếm chỗ an toàn mà đậu rồi mới tắt máy, lấy bạt quây lại rồi mới kiểm tra và cuối cùng là chuẩn bị sẵn tiền rồi mới gọi cho hãng.:)
Thế thì thợ nhà mình móm à cụ
Yên chí đi, chủ máy có gọi cho hãng thì cũng chưa chắc thợ của hãng đã làm được, lúc đó mình mà sửa được thì.....mới vui.
Nói chung các lỗi này đều dính đến động cơ, đời TRỪ MƯỜI của KÓ MÀ SỤI phải chạy đua để đạt tiêu chuẩn khí thải nên ống xả (miền NAM gọi là cái BÔ) của nó có cả lọc với cảm biến hơi bị rắc rối.
Khuya rồi...mai nói tiếp.
Nhiều thứ phải nói dài dòng lắm !!
Nào là KDOC với KDPF .... nghe lạ hoắc !!

A1U0N3 CODE.png

hai118

Tài xế O-H

phuonghoa

Tài xế O-H
Nó bảo phải kiếm chỗ an toàn mà đậu rồi mới tắt máy, lấy bạt quây lại rồi mới kiểm tra và cuối cùng là chuẩn bị sẵn tiền rồi mới gọi cho hãng.:)
Yên chí đi, chủ máy có gọi cho hãng thì cũng chưa chắc thợ của hãng đã làm được, lúc đó mình mà sửa được thì.....mới vui.
Nói chung các lỗi này đều dính đến động cơ, đời TRỪ MƯỜI của KÓ MÀ SỤI phải chạy đua để đạt tiêu chuẩn khí thải nên ống xả (miền NAM gọi là cái BÔ) của nó có cả lọc với cảm biến hơi bị rắc rối.
Khuya rồi...mai nói tiếp.
Nhiều thứ phải nói dài dòng lắm !!
Nào là KDOC với KDPF .... nghe lạ hoắc !!

View attachment 65530
Bác LẠC dạo này đi đường vòng gơm, bác cứ nói là thủng bô, tắc lọc xả, hỏng cảm biến, đứt dây như cụ ThuyLuc luôn cho chúng em nhờ với ạ

hoanmy

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác đã giúp đỡ và tư vấn giúp.sáng nay có việc bận lên không thăm khám được em nó.mà máy dù có báo lỗi nhưng vẫn nổ bình thường lên chủ máy vì công việc lên vẫn cho làm nhẹ nhàng đến 10h trưa nghỉ một lúc em xuống khám bật khoá lên nó lại không báo gì?em lại về chiều nay máy làm được 2 tiếng lái máy lại gọi bảo nó lại báo lên chắc mai em mới kiểm tra được có gj thông báo với các cụ sau vậy.hình em nó lúc ko báo đây

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
mà máy dù có báo lỗi nhưng vẫn nổ bình thường lên chủ máy vì công việc lên vẫn cho làm nhẹ nhàng đến 10h trưa nghỉ một lúc em xuống khám bật khoá lên nó lại không báo gì?em lại về chiều nay máy làm được 2 tiếng lái máy lại gọi bảo nó lại báo lên chắc mai em mới kiểm tra được có gj thông báo với các cụ sau vậy.hình em nó lúc ko báo đây
Lạ vậy ta??!! Máy mà báo lỗi CA2554 thì nó phải tự GIẢM CÔNG SUẤT ĐỘNG CƠ đi chứ ??!!
Và thưa bạn "HOANMY", tui còn thấy có điều mâu thuẫn ở 2 cái hình đầu tiên mà bạn đưa nhưng chưa nói ra. Để bạn tự khai coi sao nha.

PC-10 CA2554 ERROR CODE.png

PC350-10 (4).jpeg

hoanmy

Tài xế O-H
Khi máy làm việc xúc cát từ tàu lên xe nó vẫn báo như vậy mà vẫn làm được nửa ngày cụ ạ.cụ xem chỗ nào cần khai em khai hết?v

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên