Lỗi U2046 trên xe Mazda 3 2.0s đời 2009

V
Bình luận: 33Lượt xem: 5,028

veronicax2

Tài xế O-H
Hôm nay em kiểm tra và giám sát cùng kỹ thuật thì cảm biến oxy số 1vbị chết 1 dây sấy, chianh xác cảm biến hỏng, nhưng lại thêm 1 lỗi nữa có thể xe em bị lỗi kép. Đó là khi ga ở tốc độ 10-15km/h xe rung giật rất mạnh gây ra hiện tượng chết máy, máy đọc lỗi không hiện thị gì nữa
Các loại cảm biến, thậm chí hộp pcm kiểm tra và đo đạc đều hoạt động bình thường. Mai em xin chém tiếp cùng các cụ

veronicax2

Tài xế O-H
Xe hôm nay đã thay cảm biến oxy xóa lỗi và chạy tít mù thì chả sao, vòng tua 800 tới 840 dao động khi lốc điều hòa đóng. Test và kiểm tra các kiểu chả sao, em đang cho xe nghỉ chiều máy mát và chạy test tiêzp báo cáo với các cụ

veronicax2

Tài xế O-H
Lọc xăng bình xăng péc pun chưa kiểm tra, đã kiểm trạbhong ga. Bù ga oke hết rồi,
Sau khi thay cảm biến oxy xe lại chạy ngon, và chạy cả chiều nay rất ổn, như là có ma ám, em tạm đóng xe rồi theo dõi tiếp
Cám ơn các cụ đã chia sẻ

benkid

Tài xế O-H
Mã lỗi P0131 và P0132 báo lỗi 2 con cảm biến oxy hở mạch hoặc chạm mát
bác kiểm tra dây dẫn từ cảm biến đến hộp đi ạ

veronicax2

Tài xế O-H
động cơ xe em giống ý chang động cơ này, cảm biến 1 là loại 5 dây giắc nó cũng chuối
hiện xe vẫn báo lỗi kia, xe đi ỳ hơn,
trước đó xe đi chậm có dấu hiệu giật cục mạnh ở tốc độ thấp nhưng vệ sinh bugi họng hút đã hết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên