Lỗi Z010 của máy SK300-8

N
Bình luận: 36Lượt xem: 6,327

thaoha

Moderator
Cụ tếch thật khéo đùa anh em. Ngay từ đầu anh em bảo kiểm tra lọc, cụ bảo đã thay mới hết rồi. Nhà cháu phán cái lọc tinh ở trước đường vào bơm tiếp vận, cụ cũng đã tháo ra và chụp hình ở trên, báo là ok. Vậy mà bây giờ cụ lại quay lại tại cái lọc nó cũ :77::77:.
Nếu cụ bẩu là tại con van IMV như cụ khoanh vùng thì còn có lí.

ý cụ tếch & cụ chét đang pàn luận gì con IMV này vậy

news_tech

Tài xế O-H
cụ này xướng thật có con máy dc chủ máy cho sờ bao nhiêu ngày. em làm quang ninh, nửa ngày mà chưa ra bệnh là bị sách tai đuôi đi mất rồi, còn chả kịp hỏi anh em nữa

Cái này công ty nhà cháu mà cụ! Cháu còn thấp kém lắm chỉ biết làm ở nhà thôi! Không giám đi kiếm tiền thiên hạ đâu!

thaoha

Moderator
Nhà cháu đang nghi thủ phạm là tại cái van IMV này cụ ạ! Nó có thể bị treo lưng lên bị hạn chế dầu rồi. Để hôm nào cháu vào bỏ con này thử xem.

cái mà các cụ gọi là IMW trong tài liệu gọi là con PCV nó có khác gì con PC valve của komatsu hoặc con PSV của máy kobelko đâu ,cơ chế làm vc như nhau.hộp ECM nhận tín hiệu từ các sensor rồi lệnh cho em PCV này mở nhiều hay ít
- cũng có thể nó bị kẹt do diezel bẩn , rồi bị mài mòn nó báo A/S dàn rail lúc cao lúc thấp.nếu cụ tếch cần tôi cho cụ mượn
để thử

news_tech

Tài xế O-H
Xin cảm ơn cụ Thảo nhiều! Nhà cháu mai lại vào để kiểm tra con này va nếu cần nhà cháu cho đổi 2 con này cho nhau xem thế nào. Phải đi đến đích mới chịu cụ ạ!

bb9800

Tài xế O-H
cái mà các cụ gọi là IMW trong tài liệu gọi là con PCV nó có khác gì con PC valve của komatsu hoặc con PSV của máy kobelko đâu ,cơ chế làm vc như nhau.hộp ECM nhận tín hiệu từ các sensor rồi lệnh cho em PCV này mở nhiều hay ít
- cũng có thể nó bị kẹt do diezel bẩn , rồi bị mài mòn nó báo A/S dàn rail lúc cao lúc thấp.nếu cụ tếch cần tôi cho cụ mượn
để thử

Theo em được biết thì trên Cô Bé con này gọi lá van SCV - Sensor Common rail Valve

Còn cái lỗi Z010 chỉ xuất hiện khi bác update lên phần mềm mới của Cô Bé -> bác thử nhớ lại từ tháng 11/2012 đến giờ hãng có lên xe bác update phần mềm không nha!

news_tech

Tài xế O-H
Theo em được biết thì trên Cô Bé con này gọi lá van SCV - Sensor Common rail Valve

Còn cái lỗi Z010 chỉ xuất hiện khi bác update lên phần mềm mới của Cô Bé -> bác thử nhớ lại từ tháng 11/2012 đến giờ hãng có lên xe bác update phần mềm không nha!
Không cụ ạ! hãng này em chơi cũng thân lắm! Nó bị trước 11/2012 kia cụ ạ!
Em đã đặt cái vỏ lọc thô nhiên liệu về thay thì máy làm việc khỏe cụ ạ! Nhưng lỗi Z010 vẫn còn các cụ ạ! Hãng cũng chào thua luôn! Em đành để cho máy làm và theo dõi đến giờ vẫn khỏe thế. Đành tiếp tục theo dõi tình trạng của em nó vây!

sangdenso

Tài xế O-H
xin lỗi bác. vì nhà em tài phần mềm có crack nên bị xóa mất. nhưng quả thật là trong phần mềm hino diagnostic of cobelco không có lỗi này. trong shop cũng không có

bb9800

Tài xế O-H
Không cụ ạ! hãng này em chơi cũng thân lắm! Nó bị trước 11/2012 kia cụ ạ!
Em đã đặt cái vỏ lọc thô nhiên liệu về thay thì máy làm việc khỏe cụ ạ! Nhưng lỗi Z010 vẫn còn các cụ ạ! Hãng cũng chào thua luôn! Em đành để cho máy làm và theo dõi đến giờ vẫn khỏe thế. Đành tiếp tục theo dõi tình trạng của em nó vây!

E theo dõi một số người bị lỗi này rồi. nhưng sao cứ thay kim là hết!

xin lỗi bác. vì nhà em tài phần mềm có crack nên bị xóa mất. nhưng quả thật là trong phần mềm hino diagnostic of cobelco không có lỗi này. trong shop cũng không có

Chắc phần mềm của bác cũ nên chưa update lỗi này rồi!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên