Mạch điện xi nhanh

C5galaxy
Bình luận: 56Lượt xem: 5,449

HaiArs92

Tài xế O-H
Va

Vậy là bác không hiểu mạch này, khi tail sáng là led hông sẽ sáng, và khi bật xi nhan thì chính dòng xi nhan sẽ giúp ngắt dòng led hông khiến led hông tắt theo.....và vì thế xi nhan bật thì led hông tắt, khi xi nhan tắt, thì led hông bật, nhấp nháy đối nghịch nhau, nên không có chuyện 2 dòng điện qua tail và led hông đâu...bác yên tâm
Bác vẽ cho em cái mạch dk 2 led. Mà dk dương dc ko bác

HaiArs92

Tài xế O-H
Va

Vậy là bác không hiểu mạch này, khi tail sáng là led hông sẽ sáng, và khi bật xi nhan thì chính dòng xi nhan sẽ giúp ngắt dòng led hông khiến led hông tắt theo.....và vì thế xi nhan bật thì led hông tắt, khi xi nhan tắt, thì led hông bật, nhấp nháy đối nghịch nhau, nên không có chuyện 2 dòng điện qua tail và led hông đâu...bác yên tâm
Vậy tắt nguôn tail. Xi nhan ko dùng dc r cụ

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Bác vẽ cho em cái mạch dk 2 led. Mà dk dương dc ko bác

HaiArs92

Tài xế O-H
Lưu ý với các bác đây chỉ là mạch nguyên lý để hiểu hoạt động, còn đấu trực tiếp trên xe thì phức tạp, cần các bác thật sự hiểu rõ nó để đấu đúng dây
Ne
5 chân chứ xài có 4 thôi nha cụ
Xài 4 chân dkhien sao dc. Đề bài là bật tail đèn 2 bên hông sáng, bật xinhan 1 bên thì đèn bên đó nhấp nháy, đèn tail vẫn sáng. Mà đi ngày gạt xinhan nó nháy bên hông, tail ko sáng

muonchuyennghe

Tài xế O-H
role 4 chân là thường đóng mà bác. nếu bật xi nhan thì rơ le 4 chân sẽ mở nguồn đemi hở ạ.

View attachment 101199 cái này của e liệu có dùng đc ko các bác
Khi nguồn đemi hở thì cái tiếp điểm ở con 5 chân nó lại về trạng thái thường đóng vào mạch xinhan mà mạch này lại đang có điện nên bóng đèn vẫn tiếp tục sáng.. Bác ạ

Hoadiemson

Tài xế O-H
Đây mạch hoàn chỉnh cho cả 2 bên, tất cả là 3 con rờ le 5 chân, 1 rờ le cho tail, một cho trái và 1 cho phải.......bác nào thắc mắc cách hoạt động của nó thì pm để em giải thích........

theanh_79

Tài xế O-H
tải xuống.png
Xinhan thì có gì đâu nhỉ 4 nhan 1 trên đồng hồ tất cả đều qua relay nháy.Nên dùng relay điện tử để cho bóng led (w yếu không đủ để nhẩy relay nhiệt)Công tắc 3 chân đấu vào cấp dương cho nhan đã có mát mát chờ rồi.Xe mát sườn ,nếu xinhan toàn nhưạ thì phải câu dây - riêng

phanchitu

Tài xế O-H
e chỉ cần 2 con 4 chân cho 2 bên và :
khi bật đờ mi thì xi nhan sẽ nháy ngược với đèn rin của xe,
khi tắt đờ mi thì xi nhan sẽ nháy cùng với đèn rin của xe
khi tắt xi nhan đờ mi sáng
khi tắt cả đơ mi xi nhan thì đèn tắt theo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên