mạch thủy lực máy ủi d85px

X
Bình luận: 4Lượt xem: 1,218

xuanvietx

Tài xế O-H
thân ái chào các cụ.
em đang là sinh viên em đang gặp khó khăn trong việc đọc mạch và tìm hiểu từng cụm van chức năng của nó, em mong các cụ giúp đỡ em

http://postimg.org/image/4xrqsr1v9/
http://postimg.org/image/y176n6lmv/

chxm

Tài xế O-H
vấn đề đọc mạch là rất khoai đó. bởi vì nó không những cần kiến thức lý thuyết, còn thực tế nữa. bạn là sinh viên. để dọc được mạch, trước tiên phải thuộc và hiểu hết tính năng tác dụng. cái này đang rất mất thơi gian. khi đó anh em mới giải thích được

xuanvietx

Tài xế O-H
em cảm ơn cụ, về các fan tu mạch e cũng hiểu đc tầm 80% rồi, giờ cụ có thể giúp em về cách faan tích mạch của từng chi tiết cụ thể đc ko ạ, em đang lm đồ án nên còn nhiều thiếu xót mong có j ko fai cụ chỉ giáo và bỏ qua cho em

chxm

Tài xế O-H
để mà nói, thì bạn hiểu được 80% là cao thủ rồi đấy. phân tích từng cụm van gì. bạn đều phải chuyển qua tiếng việt. VD hệ thống côn số và lái chẳng hạn. chúng được cung cấp năng lượng từ những bơm nào. hệ phun tưới chúng dựa trên cơ sở được ban phân tích ? từ đó ta nắm những yếu tố chủ chốt nhà chế tạo. do vậy ta mới hiểu chức năng từng cụm van nằm trên cung đoạn thực hiện nhiệm vụ, và chịu sự chi phối điều tiết. khi van đó thực hiện theo lệnh yêu cầu, đặt sẵn của nhà chế tạo.
mình không có trình độ, kiến thức kiến chỉ phân tích kiểu hai lúa thôi

xuanvietx

Tài xế O-H
để mà nói, thì bạn hiểu được 80% là cao thủ rồi đấy. phân tích từng cụm van gì. bạn đều phải chuyển qua tiếng việt. VD hệ thống côn số và lái chẳng hạn. chúng được cung cấp năng lượng từ những bơm nào. hệ phun tưới chúng dựa trên cơ sở được ban phân tích ? từ đó ta nắm những yếu tố chủ chốt nhà chế tạo. do vậy ta mới hiểu chức năng từng cụm van nằm trên cung đoạn thực hiện nhiệm vụ, và chịu sự chi phối điều tiết. khi van đó thực hiện theo lệnh yêu cầu, đặt sẵn của nhà chế tạo.
mình không có trình độ, kiến thức kiến chỉ phân tích kiểu hai lúa thôi
cảm ơn cụ, em sẽ tìm hiểu thêm ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên