Matiz groove mất ga lăng ti

adenzbacninh2011
Bình luận: 35Lượt xem: 4,273

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác ,,tình hình là em vừa đón một em matiz groove 2011 số tự động ,tình trạng là khi để nguội máy thì bình thường nhưng chạy được khoảng 4km thì nhả chân ga thi thoảng bị chết máy ạ ,và có thêm một bệnh nữa là nóng máy khi mình thốc ga thì máy nó cứ ực ực mấy phát rồi mới vút lên được ,em đã thay cả cụm bơm xăng thay van không tải và cảm biến vị trí bướm ga rồi mà bệnh vẫn vậy ạ,vậy lên đây nhờ ae tư vấn hộ em ca này ,em xin cám ơn

oto255a

Tài xế O-H
chào các bác ,,tình hình là em vừa đón một em matiz groove 2011 số tự động ,tình trạng là khi để nguội máy thì bình thường nhưng chạy được khoảng 4km thì nhả chân ga thi thoảng bị chết máy ạ ,và có thêm một bệnh nữa là nóng máy khi mình thốc ga thì máy nó cứ ực ực mấy phát rồi mới vút lên được ,em đã thay cả cụm bơm xăng thay van không tải và cảm biến vị trí bướm ga rồi mà bệnh vẫn vậy ạ,vậy lên đây nhờ ae tư vấn hộ em ca này ,em xin cám ơn
bác thử kiểm
tra vệ sinh con cảm biến map xem .bac da kiem tra buzi bobin chua

cucchangda

Tài xế O-H
Có báo lỗi gì không ạ, bác để nổ xong đo điện áp các kim xem có đều không, nhiều khi nổ bình thường vẫn phun nhưng ga lên phun lại bị sai đấy ạ

dungkenss

Tài xế O-H
bác có thể mượn của xe khác thì thay thử luôn bô bin, van hằng nhiệt và cảm biến nhiệt độ nước. nhưng để mau tìm ra bệnh em nghĩ bác nên cho ae xem cái data live , có clip càng dễ xác định hơn ạ, lúc nguội và lúc nóng,

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
Trước đây em có 1 xe chevrolet cruze cũng gặp tình trạng tương tự như xe bác, có điều lúc bị ực ực như bác nói thì đèn check cũng nhấp nháy. E thay cụm mobin đánh lửa là ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên