MATIZ NÓNG MÁY LÀ BỊ CHẾT MÁY, ĐỂ NGUỘI ĐỀ NỔ NHƯNG ĐƯỢC 5 PHÚT KHI ĐỘNG CƠ NÓNG LẠI CHẾT

quynhhieu
Bình luận: 63Lượt xem: 5,540

ledan911

Tài xế O-H
Mình đang làm 1 em Matiz đời 2007. có hiện tượng nóng máy là chết máy. để nguội thì đề nổ ngay còn khi nóng máy mà đề thì không nổ được( kim báo nhiệt độ nước nằm ở vị trí 10h - 11h) khi nổ thì quạt gió tậm tà tậm tịt, quay được vài phút lại tắt ngay. Mình đã làm lại hơi: thay xéc măng, thay xupap ( vì bị vênh xupap) Kính mong các cao thủ giúp đỡ
anh cứ liên lạc vs em nxt.tdn@gmail.com

giahung

Tài xế O-H
anh cứ liên lạc vs em nxt.tdn@gmail.com
ae lên đây là mong đc sự chia xẻ của mọi ng mà bác
theo e nếu bác đã gặp dồi thì tư vấn giúp bác ấy bằng cách trả lời trực tiếp trên diễn đàn để bác ấy tiện theo dõi chủ đề mà bác chủ đăng chứ giờ lại liên lạc với bác bằng mail nữa dồi đợi đến khi nhận đc mail trả lời của bác thì có khi bác chủ đã làm xong giao xe cho khách nhờ sự tư vấn nhiệt tình của ae khác dồi bác ak
ko nên như vậy bác ak..dù bác giấu ngề đi nữa thì đâu có phải ngày nào bác chủ cũng gặp xe có ban bệnh nv đâu

ledoan

Tài xế O-H
Mình đang làm 1 em Matiz đời 2007. có hiện tượng nóng máy là chết máy. để nguội thì đề nổ ngay còn khi nóng máy mà đề thì không nổ được( kim báo nhiệt độ nước nằm ở vị trí 10h - 11h) khi nổ thì quạt gió tậm tà tậm tịt, quay được vài phút lại tắt ngay. Mình đã làm lại hơi: thay xéc măng, thay xupap ( vì bị vênh xupap) Kính mong các cao thủ giúp đỡ
Bơm xăng .chia điện và ác quy bác cứ xem mấy cái đó trước

ledan911

Tài xế O-H
ae lên đây là mong đc sự chia xẻ của mọi ng mà bác
theo e nếu bác đã gặp dồi thì tư vấn giúp bác ấy bằng cách trả lời trực tiếp trên diễn đàn để bác ấy tiện theo dõi chủ đề mà bác chủ đăng chứ giờ lại liên lạc với bác bằng mail nữa dồi đợi đến khi nhận đc mail trả lời của bác thì có khi bác chủ đã làm xong giao xe cho khách nhờ sự tư vấn nhiệt tình của ae khác dồi bác ak
ko nên như vậy bác ak..dù bác giấu ngề đi nữa thì đâu có phải ngày nào bác chủ cũng gặp xe có ban bệnh nv đâu
lien hệ với em qua email nxt.tdn@gmail.com

quynhhieu

Tài xế O-H
Chào các bác hôm nay em lại trình bày tiếp bệnh của em Matiz mà em đang làm. em đã thay toàn bộ các bộ phận liên quan đến hiện tượng nóng náy là chết máy như: ắc quy, bộ chia điện bô bin, bơm xăng, ECU, cảm biến nhiệt độ nước làm mát và cảm biến nhiệt độ nước làm mát động cơ và vệ sinh lại giàn kim phun. mạch điện đã kiểm tra hết vẫn tốt cả. nhưng giờ để máy nguội thì đề nổ ngon lành nhưng cứ nổ được 10-15 phút là chết máy, kiểm tra cao áp thì thấy mất cao áp. để máy nguội tầm vài tiếng thì lại đề nổ ngay nhưng cũng chỉ đợc 10-15 phút là lại chết máy. lúc chết máy có hiện tượng khự khự rồi lim đi chết luôn. Em đã vật em này 4 ngày rồi nhưng vẫn không tìm đợc pan. mong các cao thủ cứu giúp
Mạch điện của em nó đây ạ:
mạch quạt làm máy két nước và mạch hệ thống đánh lửa đây ạ:
đánh lửa.png
quạt gió.png
quạt gió.png

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên