Mấy anh mấy bác cho em hỏi xíu ạh. Em ko rành về xe ạh. Xe em mua lai huyndai borto 2 xe đông lạnh .

Trucla
Bình luận: 13Lượt xem: 518

Trucla

Tài xế O-H
Mấy anh mấy bác cho em hỏi xíu ạh. Em ko rành về xe ạh. Xe em mua lai huyndai borto 2 xe đông lạnh . Đang chạy thi bị chết máy xong rồi đề máy ko nổ đợi khoảng 5-10phut đề lại chạy bt. Khoảng 2-30cây bị lại hết. Em zô đổ dầu xong chạy 60-70 cây tới nhà luôn. Đồng hồ ko hiện báo lỗi.h lì máy luôn. Em h đề nổ xong ko zô số đạp ga thì ko lên đc chỉ đc tua 2000 vòng. Là bị gì ạh

Hoadiemson

Tài xế O-H
Trước tiên vẫn là kiểm tra tất cả nước mát, nhớt máy, nhớt số cơ bản .
Sau đó phải thử nhiều triệu chứng khác nữa......ví dụ lúc xe chết máy, mình đề nổ động cơ thì lúc đó triệu chứng như thế nào đề có yếu hay không, vì đề yếu rất có thể động cơ quá nhiệt các chi tiết dãn nở quá dẫn đến chết máy, còn nếu đề vẫn tốt thì mình lại loại trừ ra và tìm tiếp, chứ nêu triệu chứng như thế thì không phán bừa được

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mấy anh mấy bác cho em hỏi xíu ạh. Em ko rành về xe ạh. Xe em mua lai huyndai borto 2 xe đông lạnh . Đang chạy thi bị chết máy xong rồi đề máy ko nổ đợi khoảng 5-10phut đề lại chạy bt. Khoảng 2-30cây bị lại hết. Em zô đổ dầu xong chạy 60-70 cây tới nhà luôn. Đồng hồ ko hiện báo lỗi.h lì máy luôn. Em h đề nổ xong ko zô số đạp ga thì ko lên đc chỉ đc tua 2000 vòng. Là bị gì ạh
Mang ra xưởng đi bác. Mỗi người một nghề, tập trung lái xe cho tốt, chứ bác không sửa được đâu

Trucla

Tài xế O-H
Em đem ra gara sáng h ạh. Kiêm tra lôi bi 1188. Với lại lõng rắc cảm biến rai gì đó. H em thay lọc dầu nữa. Rồi chạy thử xem sao. Cám ơn các A trai

xmen050505

Tài xế O-H
Bác chủ xe đã đưa xe vào gara thì nên tin thợ, cứ lên đây hỏi thì anh em cũng khó mà chỉ được cho bác, sợ chỉ nhầm lại làm bác giận bọn em...

Cai banh xe

Bác chủ xe đã đưa xe vào gara thì nên tin thợ, cứ lên đây hỏi thì anh em cũng khó mà chỉ được cho bác, sợ chỉ nhầm lại làm bác giận bọn em...
Bác nói đúng. Chứ cái kiểu đến viện C khám lại cứ đòi kiểu chữa viện E thì chỉ tổ toi. Khôn ngoan lắm thì oan trái nhiều

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Lỗi của cụ có liên quan đến áp suất tren đường ống rail nhé, còn để xử lý lỗi này thì thợ xưởng bác đem xe tới đã làm cho bác xe chạy ngon lành là được, còn phải thay thế phụ tùng gì thì xưởng có trách nhiệm thông báo và bảo hành vật tư cho cụ là được

Cai banh xe

Lỗi của cụ có liên quan đến áp suất tren đường ống rail nhé, còn để xử lý lỗi này thì thợ xưởng bác đem xe tới đã làm cho bác xe chạy ngon lành là được, còn phải thay thế phụ tùng gì thì xưởng có trách nhiệm thông báo và bảo hành vật tư cho cụ là được
Đang định giảm chi phí đây mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên