Máy CRDI 4may đề không nổ

auto_oto_win
Bình luận: 33Lượt xem: 3,308

haclongtamduong

Tài xế O-H
Xe huyndai libro tải 1t4 máy kim điện ,heo điện.bênh của em nó la đề binh thường nhưng k nổ máy.thao ống dầu cao ap từ bơm lên ống rail thi có dầu bơm len .mình tháo từng kim ra rồi thử từng kim một thi thấy không có dầu phun ra.minh đang băng khoăng không biết phai do kim không hay la do van đo áp xuất trên ống rail nưa...xin các bạn tư vấn giúp minh với
ktra bugi sấy chưa b

auto_oto_win

Tài xế O-H
cụ kiểm tra xem có điện đế kim không nếu có ,cụ tháo kim lắp ra ngoài xong đề xm có phun không
Kim có phun bạn.nhung mỗi lần đề chỉ phun được một lần thoi.căm máy báo lỗi trục cam,cam biến hoac mạch cam mà mình đổi cảm biến xe khac qua cung không được.vânx có điên 5v với mát xuong day cảm biến còn tín hoêuj lên hôp mình không bít chan nao trên hộp để đo cả

ANNGU

Tài xế O-H
bác nên đưa vào tiệm để họ tesk lỗi đi!! thông thường là bị cảm biến khí nạp!! xe sư dụng điện sử dụng máy tesk mới có thể bắt bênh chính xác

ANNGU

Tài xế O-H
Mình là thợ chứ có phải chủ xe đau bác[/QUvậy bác lấy máy tesk kiểm tra đi có khí ko cần phải sữa cắm máy tesk vào số lỗi là xong xe điên nếu hư cảm biến hay gì cũng phải thay xong rồi dùng máy tesk xóa lỗi mới hoạt động bình thường

auto_oto_win

Tài xế O-H
con này của bác sao rồi ạ, theo em thì bác nên kiểm tra lại cảm biến cam và cơ xem sao ,như mã lỗi mà bác cung cấp cho thì có khả năng là mạch cảm biến trục cam đang gặp sự cố cho nên động cơ không nổ đk
Em cũng bít vậy nhưng thử thay cảm biến khác vào mà vẫn vậy...vơi lại em này còn bị hơi vào máy nưa nên em báo làm máy lun nhưng chủ xe kêu không có tiền nên kéo đi rồi bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên