Máy để 3 năm có cần thay dầu trước khi đưa vào sử dụng

lovemachine
Bình luận: 8Lượt xem: 755

lovemachine

Tài xế O-H
Kính chào các bác.

Em có con máy mới, để lưu kho khoảng 3 năm. Hàng tháng em vẫn nổ máy định kỳ khoảng 15-20p.
Nay em có kế hoạch sử dụng liên tục.
Vậy xin hỏi các bác có cần thay dầu thủy lực, dầu máy và nước làm mát không nhỉ.
Bác nào có kinh nghiệm v/v này xin chỉ giáo ạ.

Cảm ơn các bác./.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Bác là cao thủ trong làng mà vẫn cần sự tư vấn của anh em, em xin được góp ý đôi lời,
Thay dầu máy thì chắc rồi, còn dầu thuỷ lực thì phải xem nó có chuyển màu không, nếu nó ngả màu hơi trắng kiểu nhiễm hơi nước thì nên thay,
Còn về phần nước làm mát thì con này còn phải sục rửa, có khi đưa vào làm việc cặn bã của kim loại han rỉ bong ra rồi chui về két có khi còn làm tắc két nữa, nếu máy nguyên bản nước làm mat của nhà sản xuất thì không sao, còn đã bị thay nước làm mát rồi thì khó tránh khỏi việc ô xi hóa kim loại dẫn đến nhiều cặn

lovemachine

Tài xế O-H
Cảm ơn mọi người, cảm ơn Mr " nhattb" đã gọi là cao thủ, mặc dù mình thấp thủ thôi.
Mình sẽ check lại trước xem sao. Nếu ai có kinh nghiệm thực tế xin tiếp tục nhận được góp ý.

Chung_enter_pro

Tài xế O-H
Bác lên thay . Vì dầu và nước mặc rù không chạy nhưng những dung dịch này bị lão hoá theo thời gian nhé . Bác làm hết để đưa về mốc theo định kỳ bảo dưỡng dễ theo dõi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên