Máy dx 55w báo lỗi bằng tiếng Hàn, đề không nổ

Q
Bình luận: 29Lượt xem: 7,782

quangquyet8x

Tài xế O-H
Chào các cụ e có con dx 55w đời 2013 bật chìa khóa lên thấy máy báo lỗi như hình dưới đề thử thì không nổ được nhờ các cụ tư vấn giúp ạ

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Nếu của Động cơ con máy của bác phải có một cái hộp ở trên nắp rằng cò và điều tốc điện tử không. Bác kiểm tra lại dây dẫn vào hộp xem có chạm chập gì không nếu không bị gì thì của bác trắc bị tèo em hộp động cơ rồi Hoặc cục điều tốc điện gắn vào đít bơm cao áp rồi ạ

quangquyet8x

Tài xế O-H
Nếu của Động cơ con máy của bác phải có một cái hộp ở trên nắp rằng cò và điều tốc điện tử không. Bác kiểm tra lại dây dẫn vào hộp xem có chạm chập gì không nếu không bị gì thì của bác trắc bị tèo em hộp động cơ rồi ạ lỗi này là lỗi mất dao tiếp
Vậy ah e cảm ơn nhé bác có sơ đồ điện con này không ạ. Có thể cho e xin 1 bản được không

canhoto

Tài xế O-H
Vậy ah e cảm ơn nhé bác có sơ đồ điện con này không ạ. Có thể cho e xin 1 bản được không
Cái em dx55 này đỏng đảnh lắm cụ à! Mà cái lỗi FMI4 cũng lắm nhiêu khê. Em có làm mấy con báo lỗi này rồi nhưng là toàn bệnh nặng nan y. Tức là vặn nấc đề máy cứ im de, chứ đề được mà không nổ như của cụ là vẫn có tín hiệu vui rồi! Trước tiên cụ cứ kiểm tra như cụ anhvanlaichau hướng dẫn di đã. Chúc cụ thành công!

quangquyet8x

Tài xế O-H
Nếu của Động cơ con máy của bác phải có một cái hộp ở trên nắp rằng cò và điều tốc điện tử không. Bác kiểm tra lại dây dẫn vào hộp xem có chạm chập gì không nếu không bị gì thì của bác trắc bị tèo em hộp động cơ rồi ạ lỗi này là lỗi mất dao tiếp
Cái em dx55 này đỏng đảnh lắm cụ à! Mà cái lỗi FMI4 cũng lắm nhiêu khê. Em có làm mấy con báo lỗi này rồi nhưng là toàn bệnh nặng nan y. Tức là vặn nấc đề máy cứ im de, chứ đề được mà không nổ như của cụ là vẫn có tín hiệu vui rồi! Trước tiên cụ cứ kiểm tra như cụ anhvanlaichau hướng dẫn di đã. Chúc cụ thành công!
Vâng cảm ơn bác mà giờ em vẫn chưa biết rõ nó ở thống nào lên rất khó bắt đầu mà e dịch qua nó nói là cần kiểm tra con role csd động cơ thôi

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Chào các cụ e có con dx 55w đời 2013 bật chìa khóa lên thấy máy báo lỗi như hình dưới đề thử thì không nổ được nhờ các cụ tư vấn giúp ạ
View attachment 89691
Vô lý thế nhỉ??!!
Chữ CSD là viết tắt của Cold Start Device = Bộ hỗ trợ khởi động khi nhiệt độ thấp.
Nó thực chất chỉ là cuộn điện từ (Solenoid) để chỉnh thời điểm phun nhiên liệu và tăng lượng nhiên liệu chút đỉnh cho dễ khởi động.
Bộ CSD chỉ có tác dụng khi cảm biến nhiệt độ động cơ báo nhiệt độ từ 10 độ hoặc thấp hơn.
Khi cái CSD bị lỗi FMI 4 nghĩa là điện áp đưa đến cuộn dây của CSD bị thấp dưới mức cho phép==> cuộn dây (dĩ nhiên là) không làm việc được.
Nếu bị lỗi này thì chỉ khó khởi động thôi chứ sao mà không khởi động được!!

Ngochai2019

Tài xế O-H
E đang gặp một con doosan đời 2010 lốp đề mà không nổ hộp đen và van điều tiết ga e đã đảo sang máy khác vẫn nổ bình thường Điền cấp cho con zole ecu và con rack zole vẫn có. Mong cụ chỉ giáo

canhoto

Tài xế O-H
Vô lý thế nhỉ??!!
Chữ CSD là viết tắt của Cold Start Device = Bộ hỗ trợ khởi động khi nhiệt độ thấp.
Nó thực chất chỉ là cuộn điện từ (Solenoid) để chỉnh thời điểm phun nhiên liệu và tăng lượng nhiên liệu chút đỉnh cho dễ khởi động.
Bộ CSD chỉ có tác dụng khi cảm biến nhiệt độ động cơ báo nhiệt độ từ 10 độ hoặc thấp hơn.
Khi cái CSD bị lỗi FMI 4 nghĩa là điện áp đưa đến cuộn dây của CSD bị thấp dưới mức cho phép==> cuộn dây (dĩ nhiên là) không làm việc được.
View attachment 89709 View attachment 89708
Em cũng thấy câu trả lời của cụ ấy hơi hoang mang lắm ạ, hoặc có khi cụ ấy dấu nghề. Chứ cái CDS ấy mà có mệnh hệ gì e bỏ ruột đi vẫn nổ ầm ầm mà cụ nhỉ (mỗi tội là vẫn báo lỗi). Mà cái tài liệu về bơm của cụ chi tiết quá! Cụ cho e xin bản được không ạ! E gửi mail vào mục đối thoại cụ nhé!

quangquyet8x

Tài xế O-H
Vô lý thế nhỉ??!!
View attachment 89709 View attachment 89708
E cũng không hiểu nó chỉ báo nỗi đó thôi và đúng là e cắm thử hộp khác dk rồi ah cụ có shop cho e zin 1 bản dk không

ngudo

Tài xế O-H
" cho đi là còn mãi" câu nói của cụ lạc hậu thật để anh em học, tập lạc hậu mà không lạc hậu chút nào. Em là thành viên mới tham gia, mỗi lần lên diễn đàn cứ thấy cụ lạc Hậu, cụ Thảo Hà, cụ Giẻ Rách ..........đăng bài hoặc góp ý kiến cho anh em thợ sửa máy công trình thật sâu sắc và chân thành. Đúng là cho đi là còn mãi, em cảm ơn ban quản trị diễn đàn, các cụ và các anh em rất nhiều. Đã không ngại chia sẻ kinh nghiệm tâm huyết quý báu cho diễn đàn lớn mạnh và cũng cho anh em không ngừng học hỏi đặc biệt với thành viên mới như em. Em viết hơi dài mong các cụ thông cảm nhé !!!!!!!

Mrsumple

Tài xế O-H
Nếu của Động cơ con máy của bác phải có một cái hộp ở trên nắp rằng cò và điều tốc điện tử không. Bác kiểm tra lại dây dẫn vào hộp xem có chạm chập gì không nếu không bị gì thì của bác trắc bị tèo em hộp động cơ rồi Hoặc cục điều tốc điện gắn vào đít bơm cao áp rồi ạ
Con này hay bị đứt dây trên hôp động cơ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên