Máy Komatsu 200-6K múc gầu yếu

bacsimay
Bình luận: 26Lượt xem: 3,240

bacsimay

Tài xế O-H
Hôm vừa qua e có nhận được hợp đồng nhỏ của con máy komat 200-6k và bệnh của e nó như này. Máy múa trên không thì tít mù hễ cứ múc gầu đất thì lại như thằng thiếu cơm . Đo sơ sơ thấy a/s chính có đc 200kg . Cứ nghĩ thằng van giảm áp nó kém , làm hợp đồng tháo bơm mang về thay thế. Tưởng ngon ăn nào ngờ đến lúc lắp lên nó vẫn như vậy. Hí hoáy cả ngày đầu đội mưa, sấm chớp ầm ầm mà ông trời chả thương , chèn chỉnh kích các kiểu áp suất ko sao lên được. chối cái nghề.Mong các cụ giúp đỡ chứ e khổ với con máy này lắm rồi!!

TrungABCDE

Tài xế O-H
có vẻ là bác đã check hết mấy cái cơ bản rồi.

Sau đây là chương trình đoán vui có thưởng:
1. Sau khi tháo bơm , Bác đã vệ sinh màng lọc trước khi lắp lại bơm chưa ?
2. Cảm biến áp lực solenoid còn tốt ko ?

Thông số bộ phận của komatsu

bacsimay

Tài xế O-H
có vẻ là bác đã check hết mấy cái cơ bản rồi.

Sau đây là chương trình đoán vui có thưởng:
1. Sau khi tháo bơm , Bác đã vệ sinh màng lọc trước khi lắp lại bơm chưa ?
2. Cảm biến áp lực solenoid còn tốt ko ?

Thông số bộ phận của komatsu
Báo cáo bác là e đã mạ hết phần cần mạ của bơm và vệ sinh sạch sẽ rồi ạ. còn cảm biến Áp suất cao vẫn hoạt động tốt . Chỉnh bơm thì chỉ nghẹt tải mà áp suất ko lên đc. E băn khoăng phần ngăn kéo liệu có phải mạ lại ko? mà mạ chưa chắc chủ máy đã nghe. mong cao nhân giúp đỡ!

E đã đo a/s khiển 50kg . Mọi thao tác a/s chính lúc nguội thì đc 230kg còn nóng thì tụt xuống còn 180kg. van giảm áp thay mới.

Review Gara OH

Tài xế O-H
Em thì em không làm máy công trình nên không giúp gì được bác.
Nhưng em đọc qua thấy pan này có vẻ là một pan khó và hay. Vì vậy, khi nào bác xử lý xong pan này bác nhớ quay lại cho anh em cái kết quả xem bác xử lý nó như thế nào nhé.

Quynh89

Tài xế O-H
Hôm vừa qua e có nhận được hợp đồng nhỏ của con máy komat 200-6k và bệnh của e nó như này. Máy múa trên không thì tít mù hễ cứ múc gầu đất thì lại như thằng thiếu cơm . Đo sơ sơ thấy a/s chính có đc 200kg . Cứ nghĩ thằng van giảm áp nó kém , làm hợp đồng tháo bơm mang về thay thế. Tưởng ngon ăn nào ngờ đến lúc lắp lên nó vẫn như vậy. Hí hoáy cả ngày đầu đội mưa, sấm chớp ầm ầm mà ông trời chả thương , chèn chỉnh kích các kiểu áp suất ko sao lên được. chối cái nghề.Mong các cụ giúp đỡ chứ e khổ với con máy này lắm rồi!!
Bẩm cụ.nghe cụ kể mà thấy cái cảnh cụ khổ sở.
Nhưng vẫn phải nói sự thật mất lòng.
1/bơm loại nào(có Balô &kg Balô )
2/cụ mạ những gì
3/điện đóm làm sao
4/van áp chính tốt hay xấu
5/van anloat thế nào
6/ áp không tải bao nhiêu
7/áp suất kiểm đầu cốc bao nhiêu
Cụ kiểm tra những thứ đó đi.tôi nhớ kg nhầm thì cụ đã từng hỏi tui về máy 58-3 thì phải

XuanDoanh

Tài xế O-H
Hôm vừa qua e có nhận được hợp đồng nhỏ của con máy komat 200-6k và bệnh của e nó như này. Máy múa trên không thì tít mù hễ cứ múc gầu đất thì lại như thằng thiếu cơm . Đo sơ sơ thấy a/s chính có đc 200kg . Cứ nghĩ thằng van giảm áp nó kém , làm hợp đồng tháo bơm mang về thay thế. Tưởng ngon ăn nào ngờ đến lúc lắp lên nó vẫn như vậy. Hí hoáy cả ngày đầu đội mưa, sấm chớp ầm ầm mà ông trời chả thương , chèn chỉnh kích các kiểu áp suất ko sao lên được. chối cái nghề.Mong các cụ giúp đỡ chứ e khổ với con máy này lắm rồi!![/QUO
sao bác đưa lên thông số ít vậy
komatsu 200-6k dòng này bơm đen đúng không ạ
nếu bác là ngươif
E đã đo a/s khiển 50kg . Mọi thao tác a/s chính lúc nguội thì đc 230kg còn nóng thì tụt xuống còn 180kg. van giảm áp thay mới.
áp lúc nóng mà còn có 180kg theo cụ có ăn được tải không ?
180kg tất cả thao tác hay chỉ một vài thao tác ạ ?

Congthang91

Tài xế O-H
Đọc bài mà thấy cụ chủ thớt chủ quan quá , giám định bệnh không rõ ràng và làm những cái không nên làm , gây tổn thất tiền bạc quá , cái máy này của cụ có lẽ là đời không có balo , bơm đen , cụ có để ý khi ép tải thì thấy áp bơm chính tăng , áp khiển cũng tăng theo không , tay chang khi ép tải nặng có cảm giác thấy nó bật ngược lại không ạ ? Và cụ đã kiểm soát tốt hệ thống van bù áp để chia lưu lượng cho các thao tác chưa

phuonghoa

Tài xế O-H
Nhắc nhở: chui xuống gầm máy, tháo sàn chỗ cụm van chính, nhìn lên dùng khẩu 24 tháo 2 con đó ra là bít ngay ( chú ý: dung cale khó tháo lắm)

nguyenthanhson79

Tài xế O-H
Nhắc nhở: chui xuống gầm máy, tháo sàn chỗ cụm van chính, nhìn lên dùng khẩu 24 tháo 2 con đó ra là bít ngay ( chú ý: dung cale khó tháo lắm)
cụ tư vấn rõ hơn tí đi chứ

Báo cáo bác là e đã mạ hết phần cần mạ của bơm và vệ sinh sạch sẽ rồi ạ. còn cảm biến Áp suất cao vẫn hoạt động tốt . Chỉnh bơm thì chỉ nghẹt tải mà áp suất ko lên đc. E băn khoăng phần ngăn kéo liệu có phải mạ lại ko? mà mạ chưa chắc chủ máy đã nghe. mong cao nhân giúp đỡ!

thế van tổng đã kiểm tra nó thế nào đới???

phuonghoa

Tài xế O-H
2/cụ mạ những gì
3/điện đóm làm sao
5/van anloat thế nào
Cụ kiểm tra những thứ đó đi.tôi nhớ kg nhầm thì cụ đã từng hỏi tui về máy 58-3 thì phải
nó là câu số 5

dick2311

Tài xế O-H

Chỉnh bơm tăng lên thì lịm máy hả cụ?
Van tổng thì thay mới rồi?

bacsimay

Tài xế O-H
2/cụ mạ những gì
3/điện đóm làm sao
5/van anloat thế nào
Báo cáo cụ là máy 210-6k ạ. Bơm vàng đời balo . E đã mạ balo và secvo , điện bơm đầy đủ rút điện bơm là làm lịm máy báo lỗi bơm. Hiện tại máy đã bỏ motor ga và kéo ga tay. Cảm biến vòng tua , áp suất cao vẫn hiển thị. Van tổng e mua mới( đã chèn đủ kiểu) van anloat cũng mạ nốt. Áp ko tải là 40kg , áp đầu cốc 35kg. Còn áp pls e chưa đo thôi. E chỉnh để máy làm tạm về nghiên cứu vài hôm nữa chiến tiếp rồi thông báo các cụ sau ạ

Có lẽ bị unload rồi cụ tháo ra cho thêm 1 2 cái lồng đen xem thế nào
E đã mạ và căn cứng vào rồi ạ

Chỉnh bơm tăng lên thì lịm máy hả cụ?
Van tổng thì thay mới rồi?
Vâng thưa cụ . Nút chỉnh lục giác thì ko thay đổi mấy. Còn nút tầm nghiêng chỉnh góc cao thì lịm thậm chí chết máy ngay

thế van tổng đã kiểm tra nó thế nào đới???
Van tổng e thay mới chèn cứng cả rồi mà ko đc cun ah

Báo cáo cụ là 2 con van đấy e tháo ra và mạ cùng van tổng rồi ạ

Đọc bài mà thấy cụ chủ thớt chủ quan quá , giám định bệnh không rõ ràng và làm những cái không nên làm , gây tổn thất tiền bạc quá , cái máy này của cụ có lẽ là đời không có balo , bơm đen , cụ có để ý khi ép tải thì thấy áp bơm chính tăng , áp khiển cũng tăng theo không , tay chang khi ép tải nặng có cảm giác thấy nó bật ngược lại không ạ ? Và cụ đã kiểm soát tốt hệ thống van bù áp để chia lưu lượng cho các thao tác chưa
Máy bơm vàng đời balo cụ ạ, có bơm khiển thế nó mới khoai. Hệ thống van bù áp e chứ kiểm tra hết nhưng tháo ra 1 vài con thì vẫn đầy đủ secmang nhựa thưa cụ, ko đến noi kém lắm

Mong các cụ thông cảm mấy nay lắm việc nên e bận ko lên diễn đàn đc. Cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ.

Quynh89

Tài xế O-H
Báo cáo cụ là máy 210-6k ạ. Bơm vàng đời balo . E đã mạ balo và secvo , điện bơm đầy đủ rút điện bơm là làm lịm máy báo lỗi bơm. Hiện tại máy đã bỏ motor ga và kéo ga tay. Cảm biến vòng tua , áp suất cao vẫn hiển thị. Van tổng e mua mới( đã chèn đủ kiểu) van anloat cũng mạ nốt. Áp ko tải là 40kg , áp đầu cốc 35kg. Còn áp pls e chưa đo thôi. E chỉnh để máy làm tạm về nghiên cứu vài hôm nữa chiến tiếp rồi thông báo các cụ sau ạ
Cụ làm như thế nào rồi.
Thông số áp chính 350kg là ok
Áp khiển 33/35 kg
Lệnh kém áp chính 15kg
Còn mà chỉnh kg được cụ kiểm tra Balô
Có thể Balô kg cắt tải được dẫn đến chết máy và kg lấy được lưu lượng

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Nếu bơm đã làm cẩn thận rùi thì cụ tháo nốt ngăn kéo ra làm lại là được ,lưu ý là kiểm tra kĩ tuyô khiển xem có bị lắp nhầm không và cụ thử đo áp khiển lên đầu cốc xem có đủ không .

anhhoang67537

Tài xế O-H
Mấu chốt vẫn là ở cái ga kéo tay kia cụ ạ. Cứ xử lý ga về đúng tên của em nó là có khi phát ăn ngay. Loay hoay có khi nó ở điện cụ ạ. Em chém bừa phát các cụ thông cảm cho em ạ

11tuan101

Tài xế O-H

Unload valve cụ thay chưa hay chỉ thay mỗi van giảm áp chính

bacsimay

Tài xế O-H
Cụ làm như thế nào rồi.
Thông số áp chính 350kg là ok
Áp khiển 33/35 kg
Lệnh kém áp chính 15kg
Còn mà chỉnh kg được cụ kiểm tra Balô
Có thể Balô kg cắt tải được dẫn đến chết máy và kg lấy được lưu lượng
Balo e mang sang bên đức anh làm e nghĩ là ok cụ ạ

Unload valve cụ thay chưa hay chỉ thay mỗi van giảm áp chính
E mạ lại 2 con van unload rồi cụ. E bận quá vẫn chưa có thời gian qua làm tiếp, khi có kết quả e xẽ báo các cụ sau

Mấu chốt vẫn là ở cái ga kéo tay kia cụ ạ. Cứ xử lý ga về đúng tên của em nó là có khi phát ăn ngay. Loay hoay có khi nó ở điện cụ ạ. Em chém bừa phát các cụ thông cảm cho em ạ
Thưa cụ là máy dùng ga tay từ lâu rồi. Mà ví dụ chiết áp ga ko ở mức max thì máy phải chậm mà áp suất cũng phải đạt . Đây máy làm nhanh vút, ép tải có đc 200kg

Nếu bơm đã làm cẩn thận rùi thì cụ tháo nốt ngăn kéo ra làm lại là được ,lưu ý là kiểm tra kĩ tuyô khiển xem có bị lắp nhầm không và cụ thử đo áp khiển lên đầu cốc xem có đủ không .
Báo cáo cụ máy trc vẫn làm bt mới bị chậm vè yếu. Ko thể lắp sai đc ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên