Máy mitsubushi zinger bị gõ

T
Bình luận: 11Lượt xem: 1,317

tonson250889

Tài xế O-H
em đang lam con zinger. nổ may nghe tieng gõ như tiếng cò gõ, e đã chỉnh lại cò, và thay luôn mấy con đội tự đông mà sao vẫn nge tiếng gõ. lúc mấy nguội thì nghe rất nhỏ có khi thì không nghe gì, nhưng máy nóng lên thì bắt đầu kêu to dần đặc biệt khi tăng tốc thì kêu càng lớn, mong các bác giúp e với ak,

nhatduy.0181

Tài xế O-H
CHào bác
Theo như a.e tư vấn thì bác kiểm tra như sau thử được không nhé:
1 Biên hoặc váy hoặc ắc piston
2 Kiểm tra đuôi, ắc tay dên
3 Thay xăng 95
Mong bác báo lại kết quả cho anh em biết ạ
Thân :)

ledoan

Tài xế O-H
em đang lam con zinger. nổ may nghe tieng gõ như tiếng cò gõ, e đã chỉnh lại cò, và thay luôn mấy con đội tự đông mà sao vẫn nge tiếng gõ. lúc mấy nguội thì nghe rất nhỏ có khi thì không nghe gì, nhưng máy nóng lên thì bắt đầu kêu to dần đặc biệt khi tăng tốc thì kêu càng lớn, mong các bác giúp e với ak,
Joily với zinger máy giống nhau .em nghi bạc biên mới chớm lỏng nghe rất nhỏ dội lên dàn cò .tốt nhất bác tháo đáy các te ra kiểm tra

ahquyh

Tài xế O-H
Bác thay xăng xem nào! Nếu có cảm biến tiếng gõ(KNK) bác kiểm tra nó xem, con này hiệu chỉnh kích nổ nên có thể do em nó hoạt động linh tinh đó bác.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Theo suy nghĩ của tôi, xin góp ý với bạn, lúc máy nóng cũng là lúc các chi tiết giãn nở dầu máy cũng vậy. Nguyên nhân có thể bơm dầu ( nhớt máy) tuột áp ở mức độ nào đó khiến dầu lên đường ống sáo dàn cò không đạt chuẩn cho phép, nguyên nhân thứ 2 có thể lỏng bạc cốt cam. Lưu ý nếu máy có mở ra thì bạn xem lại rong quy lát đường dầu lên có bị hạn chế hay không . Chúc cụ sớm tìm ra nguyên nhân.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên