Máy xúc PC 200-8 cần giúp đỡ

B
Bình luận: 32Lượt xem: 6,226

tungdt.gt

Tài xế O-H
Ðề: Máy xúc PC 200-8 cần giúp đỡ

Mình cũng có con máy nó hỏng hộp điều khiển thủy lục. Máy cũng không báo lỗi nhưng cắt lái hoặc di chuyển rất yếu, trong khi các thao tác khác vẫn bình thường. Nhà bác bơm vá thử kiểm tra coi.
Không biết có đúng không nhưng mình cứ gia cát dự. Không sai bệnh chỉ sai ngày, mong các bác chỉ bảo :))

powerful82

Tài xế O-H

Mình cũng có con máy nó hỏng hộp điều khiển thủy lục. Máy cũng không báo lỗi nhưng cắt lái hoặc di chuyển rất yếu, trong khi các thao tác khác vẫn bình thường. Nhà bác bơm vá thử kiểm tra coi.
Không biết có đúng không nhưng mình cứ gia cát dự. Không sai bệnh chỉ sai ngày, mong các bác chỉ bảo :))

Nhà cháu ko hiểu rõ ý cụ đang nói gì, và cười gì ạ???

powerful82

Tài xế O-H

Nhà tôi bảo cụ thử kiểm tra xem cái hộp đen điều khiển thủy lực của cháu nó xem có sao không.

Với lượng thông tin mà cụ đưa ra đó mà đã mở hộp đen ra kiểm tra rồi thì quả em ko giám ạ. Vả lại cái món điện nặng điện này nó khó lắm đấy ạ. kính cụ =d>=d>=d>

tungdt.gt

Tài xế O-H

Với lượng thông tin mà cụ đưa ra đó mà đã mở hộp đen ra kiểm tra rồi thì quả em ko giám ạ. Vả lại cái món điện nặng điện này nó khó lắm đấy ạ. kính cụ =d>=d>=d>
Bác kiếm cái hộp khách mà lắp vào thử :D. Còn kiểm tra kiểu mở hộp e cũng chưa thử.
Điều kiện nhà e lúc đó còn một cái hộp nên e kiểm tra theo kiểu đó thui. Chém chúng thì mong bác cảm ởn, nhơ đổ xăng. Không đúng thì đợi lần sau đúng.

powerful82

Tài xế O-H

Bác kiếm cái hộp khách mà lắp vào thử :D. Còn kiểm tra kiểu mở hộp e cũng chưa thử.
Điều kiện nhà e lúc đó còn một cái hộp nên e kiểm tra theo kiểu đó thui. Chém chúng thì mong bác cảm ởn, nhơ đổ xăng. Không đúng thì đợi lần sau đúng.
Đúng ra thì phải lập TÔ PÍC khác nhưng lỡ rồi thì mượn luôn thớt của cụ VÁ để chém tiếp vậy
Cụ @tungt.gt cho nhà tôi hỏi cụ là nếu TỶ DỤ (giả sử) cụ ko có cái hộp XƠ CUA đó thì cụ sẽ làm tiếp như thế nào ạ? Cụ đừng bảo đợi đi mua hộp mới đó nhé. Xăng em đã đổ đầy bình cho cụ rồi đó =d>=d>=d>

toantrinh

Tài xế O-H

Cụ đo áp điều kiển phanh ở motor xem được bao nhiêu, nếu đủ, cụ đo tiếp áp motor,
nếu không đủ cụ đo áp cụm van điều khiển, khả năng lớn là cụ này có vấn đề,
tốt nhất cụ dựa trên sơ đồ điện thủy lực, cụ nhơ kiểm tra phần đơn giản trước, role điều khiển trước, con này kiểm tra đễ đấu điện ngoài kiểm tra van, điện tốt cụ kiểm tra lại cụm van tháo ra bảo dưỡng, xin cụ cho biết trước khi hỏng cụ có nghich gì không ạ

bomva

Tài xế O-H

Cụ đo áp điều kiển phanh ở motor xem được bao nhiêu, nếu đủ, cụ đo tiếp áp motor,
nếu không đủ cụ đo áp cụm van điều khiển, khả năng lớn là cụ này có vấn đề,
tốt nhất cụ dựa trên sơ đồ điện thủy lực, cụ nhơ kiểm tra phần đơn giản trước, role điều khiển trước, con này kiểm tra đễ đấu điện ngoài kiểm tra van, điện tốt cụ kiểm tra lại cụm van tháo ra bảo dưỡng, xin cụ cho biết trước khi hỏng cụ có nghich gì không ạ
nếu bị bó phanh như cụ nói thì khi D/C máy nó phải ằng ặc chứ nhỉ !!!

bomva

Tài xế O-H

ế ẩm quá các cụ nhể.thôi nhà cháu tự sướng vậy !!!
em nó bị kẹt SV hòa cắt dòng LS nên luôn luôn đẩy ty này ở vị trí tách bơm !!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên