Merceddes bệnh nhẹ nhưng khó chữa

N
Bình luận: 22Lượt xem: 2,054

nhockspkt

Tài xế O-H
Vấn đề là em gặp một chiếc mercedes GL 450 4 MATIC đời 2006 khi mới nổ máy thì êm, nhưng khi động cơ đã ổn định thì máy bị rung. kiểm tra thì máy không báo lỗi, không bỏ máy. em đã tiến hành vệ sinh tất cả các cảm biến nhưng củng không được, em đã thay mới bugi thì cũng không có kết quả. tiếp tục em không chịu thua nên thay mới hết bôbin mà củng không xong giờ thì em bó tay rồi mong các cao nhân giúp em với.:lx

nhockspkt

Tài xế O-H
Nhưng em có vấn đề không hiểu rõ lắm là trong data are mass có hiển thị thời gian phun nhưng là động cơ chữ V mà sao nó hiển thị có dãy máy phải không ah

nhockspkt

Tài xế O-H
Nhưng em có vấn đề không hiểu rõ lắm là trong data are mass có hiển thị thời gian phun nhưng là động cơ chữ V mà sao nó hiển thị có dãy máy phải không ah

bungati2012

Tài xế O-H
Nó dung kiểu gì vậy cụ .để galangty dung hay bật điều hòa rung ạ
nó dung lên theo cơn hay cứ dung đều vậy cụ
chân máy chân miếc chắc cụ cũng xem rùi chứ.

nhockspkt

Tài xế O-H
Cảm biến thì kiểm tra hết rùi.con áp suất xăng thì chưa nhưng có điều là máy chạy bình thường và tăng ga vẩn bóc mà chỉ có điều bị lừng khừng khi ở chế độ không tải thui.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cụ vệ sinh thêm kim phun đi cụ ah, ngoài ra kiểm tra xem có ống hơi nào bị lọt hơi kg, vệ sinh họng ga, nếu kg hết cụ reset lại hộp chân ga nhé

nhuminh

Tài xế O-H
Trước khí vào xưởng nó bị hay sau khi bác làm gì đó thì nó bị.....
bác tes máy không báo lỗi........có bị hỏ hơi không...sao bác không nghĩ tới chân máy nhỉ....bác kích xe lên bác dùng kích máy lên xem máy có êm hơn không....nếu không báo lỗi thì em nghĩ chân máy là rất cao.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên