Mitsubishi triton cần giúp đỡ

congtuxuthanh
Bình luận: 13Lượt xem: 4,094

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Em vào đề luôn ạ, sang nay em nhân một con triton 2008 hệ thống phanh bi lỗi, tức là khi phanh xe bị nhao, và abs không hoạt động, xác định ban đầu thì do abs nên em vào đọc lỗi và làm luôn các cụ ạ, nó co 5 lỗi, C1215,C1210,C1200,C1205: báo lỗi cảm biến vận tốc 4 bánh xe, C1382:STRAIGHT G SENSOR LƠ VOLTAGE. em đã làm hết lỗi ABS, xóa được hết các lỗi, và đi thử thì abs có hoại động các cụ ạ, nhưng khi phanh gấp xe vẫn bị nhao sang bên lái, em không rõ là do hệ thống gầm bị sai hỏng gì hay là do abs, vì không có cảm biến đủ mà chỉ có 3 con nên 2 con của hai banhs trước e lắp. còn lắp một con vào bên phụ và câu tín hiệu luôn cho bên lái để xóa cho hết lỗi, bây giờ em nghi ngờ giữa hai vấn đề đó chia sẽ với các cụ! vì con này nếu không đủ cảm biến thì vẫn cứ báo 5 lỗi mà không thể xóa được đành phải câu tín hiệu để xác định xem còn lỗi khác nữa không,nhung đã xóa hết các cụ ak

chubactrinh

Tài xế O-H
Ðề: Mitsubishi triton cần giúp đỡ

Em vào đề luôn ạ, sang nay em nhân một con triton 2008 hệ thống phanh bi lỗi, tức là khi phanh xe bị nhao, và abs không hoạt động, xác định ban đầu thì do abs nên em vào đọc lỗi và làm luôn các cụ ạ, nó co 5 lỗi, C1215,C1210,C1200,C1205: báo lỗi cảm biến vận tốc 4 bánh xe, C1382:STRAIGHT G SENSOR LƠ VOLTAGE. em đã làm hết lỗi ABS, xóa được hết các lỗi, và đi thử thì abs có hoại động các cụ ạ, nhưng khi phanh gấp xe vẫn bị nhao sang bên lái, em không rõ là do hệ thống gầm bị sai hỏng gì hay là do abs, vì không có cảm biến đủ mà chỉ có 3 con nên 2 con của hai banhs trước e lắp. còn lắp một con vào bên phụ và câu tín hiệu luôn cho bên lái để xóa cho hết lỗi, bây giờ em nghi ngờ giữa hai vấn đề đó chia sẽ với các cụ! vì con này nếu không đủ cảm biến thì vẫn cứ báo 5 lỗi mà không thể xóa được đành phải câu tín hiệu để xác định xem còn lỗi khác nữa không,nhung đã xóa hết các cụ ak
Cụ kiểm tra thấy bị nhao lái ở đường thẳng thì tốc độ giữa 2 bánh sau tương đương nên cụ câu như vậy em nghĩ bị nhao lái do hệ thống gầm và độ chụm không đúng (bác kiểm tra lại nhé)

tranquynhnd

Tài xế O-H

EM dự là con cuả bác bị hỏng bộ abs vì khi đi bình thường xe ko sao có nghĩa là hệ thống gầm không có lỗi bác thử đảo tuy ô phanh bên phải sang bên trái xem sao nếu đi thử mà nhao sang phải thì có nghĩa là bộ abs bị kẹt con van mở dầu cho bên trái khi đó bác có thể bổ cụm abs hoặc thay thế

congtuxuthanh

Tài xế O-H

Nếu bộ chấp hành abs bi kẹt thì chắc chắn sẽ xuất lỗi ra chứ cụ!tôi nghĩ là hệ thống gầm nhưng vẫn còn lăn tăn cụ ạ

congtuxuthanh

Tài xế O-H

Các cụ đã làm nhiều triton xin cho em hỏi đèn báo abs của nó khi bật chìa khóa có phải cung sáng liên tuc và khi nổ máy sẽ tắt nếu hệ thống không có lỗi phải không ạ

tranat

Tài xế O-H

Các cụ đã làm nhiều triton xin cho em hỏi đèn báo abs của nó khi bật chìa khóa có phải cung sáng liên tuc và khi nổ máy sẽ tắt nếu hệ thống không có lỗi phải không ạ

cụ ạ em thấy các xe khi bật khóa lên thì đèn ABS sáng khoảng 30s rùi tắt đi khi ht bình thường . còn em của cụ bị nhao lái cụ xem phanh sau nếu nó là phanh tang chống thì cụ chỉnh lại khe hở 2 bánh sau cho đều rùi thử cụ ạ .

Sgmod

Tài xế O-H

Cu co gang mua them 1 cam bien nua di ah,sau do di thu xem con bi ko,neu ko bao loi ma bi nhu vay nua thi cu Thao phuoc nhung truoc ra Kiem tra di ah,em up bang dt nen ko co dau cac cu thong cam.chut it kinh nghiem chia se v cac cu ah.

thienhoa_auto

Tài xế O-H

Nhao lái phía Tài phanh trống phần nhiều do má không đều nhưng chưa chắc do chỉnh dở vì càng tăng phanh tự động kẹt nó mới không đều . Phần nhiều dòng này phanh đâm do chảy dầu thắng . Ví dụ chảy dầu hoặc mất tăng tự động bên phụ khi phanh nó sẽ nhao bên lái. Chú ý nếu chảy dầu chưa chắc thay cupen đã yên mà nếu bố mòn nhiều tầm đẩy cupen nó đi ra mé xi lanh nó cũng chảy. Còn ABS nếu kẹt tắc Bộ chia tui chưa gặp vì nó hiếm xảy ra quá. Cùng lắm khi báo lỗi ABS nó đạp chậmn ăn thôi chứ không bị nhao lái., còn đèn báo táplo khi bật công tắc thằng nào chả sáng chỉ khi nổ máy nói mới tắt.

vantrung178

Tài xế O-H

Theo em cu nen mua thay not cam bien con lai chu cau cau nhu vay thi hop dieu khien ABS se tinh toan sai dieu khien sai nen se bi nhao lai .em chem vay co gi sai cac cu dung nem da em nhe.xin loi em online bang dien thoai nen viet khong dau

congtuxuthanh

Tài xế O-H

Bây giờ còn phải xử lý máy nữa, mà máy dầu em chưa có môt chut kinh nghiệm nào nản quá, máy nó kêu to lắm mà đọc g-scan chắng có lỗi gì hêt,

manhquannd

Tài xế O-H

Không phải nhao lái do abs đâu nhao lai do cá nguyên nhân sau
1.cân bằng động và tĩnh các bánh xe không chuẩn lên cân lại lazang nhe
2.áp suất lốp có đều và đúng tiêu chuẩn không
3.kiểm tra các góc kingpin(độ chụm lái),góc camber (độ đổ của lốp xe),caster (độ cao của lốp)

tranquynhnd

Tài xế O-H

Theo như bác chủ nói sau khi xoá lỗi xe đi bình thường chỉ khi phanh gấp mới bị nhao tức là khi đó abs làm việc vì vậy em vẫn nghĩ là do bộ abs bị lỗi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên