Muốn hỏi về xe máy novou?

C
Bình luận: 4Lượt xem: 833

canhoto

Tài xế O-H
Chào các cụ! Các cụ cho em hỏi cái van điện ở bộ chế hoà khí của xe nouvo (đời hơi sâu) có tác dụng j vậy? Cách kiểm tra ra sao? Cụ nào có mạch cho e xin! Em đo hai đầu dây vào thấy thông nhưng đấu 2 đầu vào 2 cực ắc quy chả thấy có hiện tượng j. Mong các cụ giúp!

nguyenxuantung1985

Tài xế O-H
Chào các cụ! Các cụ cho em hỏi cái van điện ở bộ chế hoà khí của xe nouvo (đời hơi sâu) có tác dụng j vậy? Cách kiểm tra ra sao? Cụ nào có mạch cho e xin! Em đo hai đầu dây vào thấy thông nhưng đấu 2 đầu vào 2 cực ắc quy chả thấy có hiện tượng j. Mong các cụ giúp!
theo em thì cái đó là le điện,nó có tác dụng làm giàu nguyên liệu cho động cơ khi mới khởi động (vào buổi sáng,khi trời lạnh)mong các cụ bỏ qua nếu em nói sai ạ

V

vitkon9x

Khách
Hi. Dó là le diện bạn ak. Cai dó có chứ năng câp thêm 1 đường hòa khí nũa vào buồng đốt dẻ rễ khoi dông.sau khi khổi động xong le se tụ dong. Dóng lai nho chât sáp trong le dc nung nóng lên lam dan nở dây kim le di xuong va đóng mach xang khơi dong.

V

vitkon9x

Khách
Ban cho dien cấp vào le. Rùi quan sát. Tù tù sẽ thay kim cua le di ra.khoang 2phut nhé.chuk ban thanh công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên