Nâng kính cửa xe RX330 cần các cụ giúp ạ.

ngockhanhautoparts
Bình luận: 34Lượt xem: 4,215

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
LEXUS RX330
Khi mở cọc bình accu hoặc mở mô tơ , mở thay các nút bấm cửa kinh thì bắt buộc phải cài lại chương trình cho từng cừa , mỗi lần reset chỉ cho 1 kính xong mới tới cái kế tiếp rồi kính trên nóc. Có tất cả 12 bước reset cho nâng kính lên xuống và 4 bước cho kính nóc , ở đây em cấp cho bác 4 bước reset cho nâng kính khi nào không làm được thì em cấp tiếp phần còn lại nhưng em nghỉ 4 bước là ok cho cụ .
Cụ nói 2 cái sau ok thì chỉ làm 2 cái trước thôi , kính nóc muốn làm thì báo em em cấp tiếp cho cụ.
Cách cài chương trình như sau :
1-Mở công tắt lên ON
2- Bấm kính lên ở vị trí 1/2
3- Bấm kính lên hết và giữ nút bấm 1 giây
4 - Bây giờ kiểm tra AUTO lên xuống bình thường chưa nhe cụ
Nếu chưa được em sẽ cấp 8 bước tiếp theo .
Cụ ơi cụ cấp nốt 8 bước tiếp theo cho em học và các cụ khác cũng học được luôn với ạ.

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
bác caibanhxe không hiêu y em rồi trong trường hợp tháo ra sửa chữa hoặc tháo bình ác quy mất nguồn nuôi bộ nhớ trong ecu cửa chứ.trong trường hợp này ta phai resset hay setting lại chứ thao tác nên kính hết xong giữ vài giây khi nên hết kính moto không quoay được nữa ecu sẽ xác định đây là vị trí trên cùng của cửa chứ.
trong trường hợp này bác chủ bảo là hai cửa đằng sau resset thì được còn cửa trước bên phụ thì không resset được tại khi nên hết hành trình tại vị trí trên cùng bánh răng moto bị trượt (có thể do bộ compa nên kính bị mòn răng tại điểm trên cùng) nên khi nên hết kính mà moto vẫn chạy do bị trượt răng nên ecu không biết được đó là điểm trên cùng của kính nên không resset được.
không biết bác caibanhxe có đọc hết toppic của bác chủ không
Chuẩn ý em dúng như cụ nói luôn. lên hết kính moto vẫn quay đều cụ ạ ( bánh răng em nó mòn hết rồi) nên em nghĩ hộp không nhận được vị trí kính đã lên hết nên không cài lại được. Cũng bởi cụm moto, compa nâng kính giá hơi chát em mới phải dăng đàn hỏi ý kiến các cụ ạ. Thanks các cụ đã tư vấn quả này em mạnh dạn đặt cả cụm về thay thử. sẽ báo cáo các cụ sau ạ.

huynhmotors

Tài xế O-H
LEXUS RX330
Khi mở cọc bình accu hoặc mở mô tơ , mở thay các nút bấm cửa kinh thì bắt buộc phải cài lại chương trình cho từng cừa , mỗi lần reset chỉ cho 1 kính xong mới tới cái kế tiếp rồi kính trên nóc. Có tất cả 12 bước reset cho nâng kính lên xuống và 4 bước cho kính nóc , ở đây em cấp cho bác 4 bước reset cho nâng kính khi nào không làm được thì em cấp tiếp phần còn lại nhưng em nghỉ 4 bước là ok cho cụ .
Cụ nói 2 cái sau ok thì chỉ làm 2 cái trước thôi , kính nóc muốn làm thì báo em em cấp tiếp cho cụ.
Cách cài chương trình như sau :
1-Mở công tắt lên ON
2- Bấm kính lên ở vị trí 1/2
3- Bấm kính lên hết và giữ nút bấm 1 giây
4 - Bây giờ kiểm tra AUTO lên xuống bình thường chưa nhe cụ
Nếu chưa được em sẽ cấp 8 bước tiếp theo .
Lexus RX330 power windows and sunroof reset continu...
Nếu set từ 1-4 chưa được thì làm tiếp
5 - Mở cọc bình ra để 10 giây
6 - Lắp cọc bình lại mở khóa ON
7 - Bấm nâng kính lên 1/2
8 - Kiểm tra xem AUTO bình thường chưa
9 - Nếu chưa vẫn mở khóa ON
10 - Bấm nâng kính lên 1/2
11 - Bấm nâng kính lên hết và giữ nút bấm hơn 12 giây
12 - Kiểm tra AUTO xem hoạt động bình thường chưa
Reset sunroof
1 - Mở khóa ON
2 - Đóng kín kính nóc
3 - Bấm nút cho kính ngẩng lên và xuống , bấm nút lùa kính mở và đóng
4 - Kiểm tra xem sunroof ok chưa

NgocDuy979

Tài xế O-H
Xe khách bị chết bình điện nên khách thay bình điện khác. Thay xong thì mất chế độ auto nâng hạ kính cửa và công tác tổng không điều khiển đươc 3 kính cửa còn lại. Em đã đặt lại chế độ auto thì chỉ được hai cánh cửa sau(công tác tổng cũng đk được rồi ạ) Cánh cửa trước phụ thì không cài lại được ạ, bánh răng cánh này bị trượt không hãm được nên khi lên hết kính thì moto vẫn chạy. hiện tại kính cửa cánh này chỉ điều khiển dduocj ở công tác truocs phụ còn công tác tổng thì không điều khiển được. em đã cám máy kiểm tra data tín hiệu nâng hạ kính của công tác tổng vẫn đủ nguồn vào công tắc đủ dây điện em đã đo thông mạch. Em đang tính đặt cụm moto nâng haj kính của cánh này về thay nhưng đang lăn tăn không biết có dduocj không nếu không dduocj thì vỡ mồm mất ạ. ( đắt quá các cụ ạ) Các cụ chém giúp em để em tự tin chiến tiếp với em nó ạ.
Cái xe này của bạn không phải thay thế cái dì hêt nhé. Bạn chỉ cần nhớ kính cho từng của là ok. Còn nhớ như thế nào thì chỉ cần cho kính lên hết và nhả tay ra sau đó kéo công tắc lên và dữ nó vài giây là được.

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Cái xe này của bạn không phải thay thế cái dì hêt nhé. Bạn chỉ cần nhớ kính cho từng của là ok. Còn nhớ như thế nào thì chỉ cần cho kính lên hết và nhả tay ra sau đó kéo công tắc lên và dữ nó vài giây là được.
đã làm các thao tác nhớ kính nhưng không được cụ ạ. hiện tại kính truocs phụ chỉ điều khiển dduocj tại công tắc trước phụ thôi ạ. còn công tác tổng thì không dduocj và không có auto nâng hạ kính luôn.

huynhmotors

Tài xế O-H
đã làm các thao tác nhớ kính nhưng không được cụ ạ. hiện tại kính truocs phụ chỉ điều khiển dduocj tại công tắc trước phụ thôi ạ. còn công tác tổng thì không dduocj và không có auto nâng hạ kính luôn.
Theo ý kiến của em thì cụ kiềm tra nguồn ở công tắt tổng xem có cấp nguồn cho kính không ? Nếu không có nguồn từ công tắt tổng vậy công tắt tổng hỏng rồi .
Trước đây em cũng có bị trường hợp này , cũng lay hoay mãi cuối cùng kiểm ra thì công tắc tổng hỏng không cấp nguồn cho kính trước bên phụ , hỏi mua hàng khác giá quá chát chủ không đủ khả năng chi trả rồi chủ đề nghị em đảo dây từ kính sau lên .
Muốn biết chính xác công tắc tổng hỏng hay không phải kiểm tra nguồn cấp ra tại công tắc nhá cụ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác caibanhxe không hiêu y em rồi trong trường hợp tháo ra sửa chữa hoặc tháo bình ác quy mất nguồn nuôi bộ nhớ trong ecu cửa chứ.trong trường hợp này ta phai resset hay setting lại chứ thao tác nên kính hết xong giữ vài giây khi nên hết kính moto không quoay được nữa ecu sẽ xác định đây là vị trí trên cùng của cửa chứ.
trong trường hợp này bác chủ bảo là hai cửa đằng sau resset thì được còn cửa trước bên phụ thì không resset được tại khi nên hết hành trình tại vị trí trên cùng bánh răng moto bị trượt (có thể do bộ compa nên kính bị mòn răng tại điểm trên cùng) nên khi nên hết kính mà moto vẫn chạy do bị trượt răng nên ecu không biết được đó là điểm trên cùng của kính nên không resset được.
không biết bác caibanhxe có đọc hết toppic của bác chủ không
- Có đọc hết bác ạ.
- Thao tác như vậy, nguyên lý như vậy, như bác nói không sai tẹo nào
- Bánh răng trên compa có thể mòn, nhưng để nó tới mức nhảy răng thì hết mấy đời mô tơ cơ. Cho nên, chắc chắn là hỏng răng trên mô tơ (nó bằng nhựa)

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Theo ý kiến của em thì cụ kiềm tra nguồn ở công tắt tổng xem có cấp nguồn cho kính không ? Nếu không có nguồn từ công tắt tổng vậy công tắt tổng hỏng rồi .
Trước đây em cũng có bị trường hợp này , cũng lay hoay mãi cuối cùng kiểm ra thì công tắt tổng hỏng không cấp nguồn cho kính trước bên phụ , hỏi mua hàng khác giá quá chát chủ không đủ khả năng chi trả rồi chủ đề nghị em đảo dây từ kính sau lên .
Muốn biết chính xác công tắt tổng hỏng hay không phải kiểm tra nguồn cấp ra tại công tắt nhá cụ.
không có nguồn cấp trực tiếp từ công tắc tổng sang công tắc của các cửa còn lại đâu cụ ạ. chỉ có tín hiệu nâng hạ kính từ công tắc tổng ra thôi. Cái này em đã kiểm tra data rồi tín hiệu nâng hạ kính khi bấm công tắc tổng đều đầy đủ ạ. xe này khi tháo cọc bình hay tháo rắc điện moto thì chỉ nâng hạ kính của tại ngay công tắc của cánh thôi không sử dụng được công tắc tổng nếu không đặt lại. hai cánh cửa sau em đặt lại thì đã có chế độ auto và điều khiển được ở công tắc tổng. Cánh trước phụ thì khi nâng kính lên để đặt chế độ auto thì khi lên hết kính moto không dừng (do trượt bánh răng rồi). Em đang chờ cụm moto về để lắp sẽ có báo cáo với các cụ ạ.

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
- Có đọc hết bác ạ.
- Thao tác như vậy, nguyên lý như vậy, như bác nói không sai tẹo nào
- Bánh răng trên compa có thể mòn, nhưng để nó tới mức nhảy răng thì hết mấy đời mô tơ cơ. Cho nên, chắc chắn là hỏng răng trên mô tơ (nó bằng nhựa)
hihi cụ nói gần đúng rồi ạ bánh răng trên moto móm gần hết rồi. nhưng bánh răng của compa nâng kính cũng ở tình trạng tương tự cụ ạ. nếu em lấy tay ấn mạnh là kính tụt xuống luôn.

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Lexus RX330 power windows and sunroof reset continu...
Nếu set từ 1-4 chưa được thì làm tiếp
5 - Mở cọc bình ra để 10 giây
6 - Lắp cọc bình lại mở khóa ON
7 - Bấm nâng kính lên 1/2
8 - Kiểm tra xem AUTO bình thường chưa
9 - Nếu chưa vẫn mở khóa ON
10 - Bấm nâng kính lên 1/2
11 - Bấm nâng kính lên hết và giữ nút bấm hơn 12 giây
12 - Kiểm tra AUTO xem hoạt động bình thường chưa
Reset sunroof
1 - Mở khóa ON
2 - Đóng kín kính nóc
3 - Bấm nút cho kính ngẩng lên và xuống , bấm nút lùa kính mở và đóng
4 - Kiểm tra xem sunroof ok chưa
Rất cảm ơn sự nhiệt tình của cụ ạ.

phutungdanang

Tài xế O-H
có cách này bạn thu nhé củng hiệu quả lắm . bật công tắc ở vị trí on sau đó bạn cho kính lên hết và rút hết reley của hệ thống kính ra rồi tắt công tắc rút chìa khóa ra va gắn reley vào là được

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
hihi cụ nói gần đúng rồi ạ bánh răng trên moto móm gần hết rồi. nhưng bánh răng của compa nâng kính cũng ở tình trạng tương tự cụ ạ. nếu em lấy tay ấn mạnh là kính tụt xuống luôn.
Bác phải nhìn xem cái phần thịt của răng nó còn khoảng bao nhiêu, chứ ấn tay xuống mà nó tụt thì cũng chưa khẳng định được

quanglevan1993

Tài xế O-H
Không biết kết quả cuối cùng là sao rồi cụ ngockhanhautoparts nhỉ?
EM cũng đang gặp một con tương tự: RX330 2006 không báo lỗi gì hết , nhưng cửa sau không nâng lên được?? Lúc đầu dùng techstream thấy data của những công tắc báo về vẫn OK, thử kích hoạt nhưng không thấy gì cả? Tháo ra, kích trực tiếp lại OK. Đúng lúc đó máy tính của em lại hết pin, không dùng được techtream, nên chuyển sang dùng máy khác. Bây giờ kích hoạt lại thì được???
Không biết bác nào đã gặp trường hợp tương tự vậy chưa? Có thể chia sẻ với em được không ạ?
EM đang tính kiểm tra lại nguồn (rơ le) vào mô tơ, nhưng vẫn chưa có sơ đồ???

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Không biết kết quả cuối cùng là sao rồi cụ ngockhanhautoparts nhỉ?
EM cũng đang gặp một con tương tự: RX330 2006 không báo lỗi gì hết , nhưng cửa sau không nâng lên được?? Lúc đầu dùng techstream thấy data của những công tắc báo về vẫn OK, thử kích hoạt nhưng không thấy gì cả? Tháo ra, kích trực tiếp lại OK. Đúng lúc đó máy tính của em lại hết pin, không dùng được techtream, nên chuyển sang dùng máy khác. Bây giờ kích hoạt lại thì được???
Không biết bác nào đã gặp trường hợp tương tự vậy chưa? Có thể chia sẻ với em được không ạ?
EM đang tính kiểm tra lại nguồn (rơ le) vào mô tơ, nhưng vẫn chưa có sơ đồ???
Xe này em phang cả cụm compa nâng kính mới tinh vào giao xe lâu rồi bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên