Nên đi hay ở?

Traisulang
Bình luận: 80Lượt xem: 7,225

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác nói đi phải nói lại chứ
Hay nổi cáu vô cớ..phán tùm lum..ra vẻ ta đây..nhưng quan trọng làm có ok không..có bị còm-len không..nếu không thì mình nhịn để được nghề..nếu có thì e khuyên bác nên đi..đâu thiếu ng giỏi đâu bác:):)
Thiếu thì không thiếu, nhưng mình cầu có được không cơ

ga_auto37

Tài xế O-H
Kiểu gì cũng giỏi hơn mình, kiểu gì mình cũng học được. Còn loại vắt mũi không sạch thì tuổi gì mà nhận ra được người khác có giỏi hay không
câu này em thấm rồi nha bác bánh..bác nói chuẩn quá....thường mấy bác lớn tuổi rât ít nói..nhưng khi làm việc vơi họ mới biết là rất hay

Cai banh xe

câu này em thấm rồi nha bác bánh..bác nói chuẩn quá....thường mấy bác lớn tuổi rât ít nói..nhưng khi làm việc vơi họ mới biết là rất hay
Cũng bình thường tôi chả dám nói mình chuẩn, tôi chỉ đưa câu chuyện đời thật vào thôi mà. Chỉ kể chuyện, không bình luận

NguyenHungHB

Tài xế O-H
Ông tự làm hỏng đồ của khách xong ông chửi tùm lum hết cả xưởng
Không biết xưởng đấy mở lâu chưa, trình độ ông thợ cả ấy tới đâu??? nếu giỏi thì cố gắng theo mà học, Ông làm hỏng đồ mà chửi tùm lum tùm la thì kệ ông, miễn là ông ko để cá nhân nào khác phải chịu trách nhiệm là dược bạn àh.

Cai banh xe

Đang nói về môi trường làm việc tráck nhiêm cái buồi j
- Bác không nên đòi hỏi, việc học là của chính bác
- Tất nhiên, đây là môi trường làm việc, nó có tính xã hội. Trong xã hội này, họ không có trách nhiệm chỉ dạy cho bác đâu, họ đi làm để kiếm tiền nuôi gia đình họ. Người có trách nhiệm phải chỉ cho bác là thày giáo dạy nghề của bác
- Bác ăn nói như một người không có ai dạy dỗ, tôi không chấp, vì tôi cũng hay nói bậy lắm. Tuy nhiên, đây là cộng đồng, bác nên cẩn thận về lời nói

ga_auto37

Tài xế O-H
Đang nói về môi trường làm việc tráck nhiêm cái buồi j
buồi cái địt mịa mày...ăn nói cho tử tế nha...nhìn cái avatar bác tôi thấy bác nhỏ tuổi hơn cụ bánh đó nha...nên học cách ăn nói lịch sự với người lớn nha...đó là cách tôn trọng lấy bản thân mình..xin lỗi anh em ô hát cho thằng này chửi thằng này cái

ga_auto37

Tài xế O-H
- Bác không nên đòi hỏi, việc học là của chính bác
- Tất nhiên, đây là môi trường làm việc, nó có tính xã hội. Trong xã hội này, họ không có trách nhiệm chỉ dạy cho bác đâu, họ đi làm để kiếm tiền nuôi gia đình họ. Người có trách nhiệm phải chỉ cho bác là thày giáo dạy nghề của bác
- Bác ăn nói như một người không có ai dạy dỗ, tôi không chấp, vì tôi cũng hay nói bậy lắm. Tuy nhiên, đây là cộng đồng, bác nên cẩn thận về lời nói
thôi bác à..chấp cái loại vô học ấy..người mà chưa học đạo làm người chưa xong thì lấy gì học được cái nghề...bỏ qua đi bác

timxeoto

Tài xế O-H
Mỗi người trong chúng ta cũng đều trải qua chuyện không đúng không được như ý mình. Tôi đoán chắc bạn còn trẻ, tâm lý như vậy cũng phải thôi vì tôi cũng từng nhu vậy. như bác nào ở trên nói rồi đấy, bạn đi ra khỏi quy luật thật khó, phải nếm mật nằm gai bạn ah
Thực ra có nhiều gara tốt, chúc bạn thành công
---
Vào đây đọc báo cùng tôi nhé mời bạn
http://timxeoto.com/tin-tuc/655/Toyota-Viet-Nam-Lai-Sieu-Khung.-Nguoi-Viet-noi-gi.html

sheyba

Tài xế O-H
Hãy đặt mình vào vị trí người khác, rồi mới hiểu tại sao sự việc lại như vậy.

Tui cũng từng bị như bác thớt nhưng mà tui cũng lỳ, chửi chửi nói gì nói tui cứ bay vô làm đại,cười đại, tui sức yếu, bị đuổi ra thì thôi, nhiều lúc buồn chết đc, rồi họ cũng tội từ từ cũng thân, cho làm này nọ, cầm tay chỉ, chửi tục , khi thân thiết nghe họ kể chuyện đới các kiểu bác sẽ biết đời đã bạc với họ thì cớ sao ngay " cái nhìn đầu tiên" họ đã vui vẻ với bác - bác sẽ thấy thương.

Cái quan trọng là sự tôn trọng, tôn trọng người thợ với tư cách một con người, và tôn trong cái công việc bác đang làm.

Cai banh xe

Tính mà sống kiểu ta đây thì chả sống đk vs .. ae sống vs nhau giấu lắm dk j..
Cái đó thì không bình luận được bây giờ đâu, bao giờ đi hết đường đời mới chốt được. Còn cái kiểu chưa biết ai với ai mà dám xưng bố đời rồi thì sẽ sống với anh em thế nào đây

Cai banh xe

Hãy đặt mình vào vị trí người khác, rồi mới hiểu tại sao sự việc lại như vậy.

Tui cũng từng bị như bác thớt nhưng mà tui cũng lỳ, chửi chửi nói gì nói tui cứ bay vô làm đại,cười đại, tui sức yếu, bị đuổi ra thì thôi, nhiều lúc buồn chết đc, rồi họ cũng tội từ từ cũng thân, cho làm này nọ, cầm tay chỉ, chửi tục , khi thân thiết nghe họ kể chuyện đới các kiểu bác sẽ biết đời đã bạc với họ thì cớ sao ngay " cái nhìn đầu tiên" họ đã vui vẻ với bác - bác sẽ thấy thương.

Cái quan trọng là sự tôn trọng, tôn trọng người thợ với tư cách một con người, và tôn trong cái công việc bác đang làm.
Bác dạy phải quá! Nếu ai cũng hiểu đợc vậy thì cuộc sống quanh ta thật là thanh thản

nguyenvanthuc84

Tài xế O-H
tôi nghĩ cụ nên ở lại , vì đời thợ ai cũng phải có lúc bị như vậy, nhiều khi chủ xe không biết gì mà tỏ vẻ cũng chửi mình quá kém nhiều lúc cũng chấp nhận, bác không kiên nhẫn được tới nơi khác gặp người tệ hơn, bác lại đi ah người ta không biết, đó là cơ hội cho bác và mọi người có cơ hội, gặp thằng giỏ thì dễ gì cho bác được làm mà tìm hiểu thêm, đó là ý của tôi nếu bác không hài lòng cũng đừng ném đá nhé.

Traisulang

Tài xế O-H
Kiểu gì cũng giỏi hơn mình, kiểu gì mình cũng học được. Còn loại vắt mũi không sạch thì tuổi gì mà nhận ra được người khác có giỏi hay không
Bác chém e nhát này đau thấu xương!
Bác chém e nhát này hơi đau đấy! Nhưng mà k sao e biết đến diễn đàn cũng 1 tg rùi. cũng đã đọc khá nhiều bài của bác. e cũng đoán trước được nếu bác đọc được bài này của e thì kiểu gì e cũng bị chém!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên