Nguyên nhân và cách khắc phục bơm thủy lực Nachi Pvd-1B-31lit bị thiếu lưu lượng

P
Bình luận: 42Lượt xem: 6,412

Phelieu

Tài xế O-H
Mọi người và các tiền bối cho e hỏi :Em đang gặp vấn đề Bơm thủy lực Nachi PVD-1B-31lit nguyên nhân chính của bơm thủy lực không đủ lưu lượng và áp suất không đạt được 220kg,em mới bắt đầu nên đang thiếu kinh nghiệm mong mọi người nhiệt tình tư vấn giúp em

dick2311

Tài xế O-H
Gối chao bình thường bác ạ ,mặc dù em đã cố gắng chỉnh góc nghiêng để tăng thêm lưu lượng nhưng ko khá được hơn là bao,thậm chí em đã chỉnh góc nghiêng hết cỡ

Cụ tăng chết gối chao lên rồi mà vẫn không đạt áp 220Kg/cm2 à?
Vậy cụ xem lại van tổng đi.

Ah mà máy làm chậm hay nhanh?

Phelieu

Tài xế O-H
Cụ tăng chết gối chao lên rồi mà vẫn không đạt áp 220Kg/cm2 à?
Vậy cụ xem lại van tổng đi.

Ah mà máy làm chậm hay nhanh?
Vâng em tăng hết mà áp vẫn không đạt 200kg,máy làm so với máy cùng loại thì nó chậm hơn và nâng cần chậm,áp suất chính chỉnh maximum ép tải chỉ được 180kg

Phelieu

Tài xế O-H

ruaxe09

Tài xế O-H
Nếu khẳng định valve ngon thì kiểm tra lại xylanh mặt trà đi,tiện thể kiểm tra luôn cái hành trình piston, nếu là bơm thay ruột, mặt trà ko kín,độ nén non quá lấy đâu ra lưu lượng mà chỉnh..

manager89

Tài xế O-H
Em

Cho em hỏi thêm chút là em thay cả xi lanh,piston,mặt chà vẫn ko đủ áp suất và lưu lượng ạ
Bệnh thấy rất rõ rồi
Pump thay gần như mới hết mà áp lhông đạt thì chắc chắn là do van áp ở van phân phối hoặc controller co vấn đề
Chưa cần bàn đến lưu lượng
1 hệ thống thuỷ lực tốt thì lưu lượng thấp vẫn đủ áp , đằng này áp có 180k thì chậm yếu là phải

Cuongthuyluc356@

Tài xế O-H
Bệnh thấy rất rõ rồi
Pump thay gần như mới hết mà áp lhông đạt thì chắc chắn là do van áp ở van phân phối hoặc controller co vấn đề
Chưa cần bàn đến lưu lượng
1 hệ thống thuỷ lực tốt thì lưu lượng thấp vẫn đủ áp , đằng này áp có 180k thì c
Van tổng em lấy từ máy đang khỏe mạnh sang lắp vào nó cũng thế bác ạ,máy có hiện tượng Nâng cần chậm,hạ cần để chống nổi máy cũng yếu,áp tổng em kiểm tra chỉ được 180kg chỉnh mãimumT
Các bác cứ kêu van tổng nhưnh theo e thỳ thay vỏ bơm thôi vì e cũng thử tháo ra lắp vào suất căn trục căn xi lanh mà vẫn chỉ ả áp 180 là bị mất áp chán lên chưa biết làm ntn

maymoc

Tài xế O-H
Khiển máy yếu không mở hết đi thao tác thì có làm sao không nhỉ. Không thấy cụ nhắc đến áp kiểng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên