nhờ các bác chẩn đoán hộ hộp số kia morning 2007 AT

S
Bình luận: 29Lượt xem: 4,138

solite

Tài xế O-H
các bác giúp e, e có con kia AT 2007 SLX, bt đi khi dừng đèn đỏ hay chờ e hay về N, khi nào đi e mới chuyển về D, thấy nhiều bác bảo như vậy ko tốt, sáng nay xe e đang đi ra khỏi nhà tầm 2km là bị mất số khi về D, ga to tua 2000 mà xe cứ ì ra, e tắt máy, đề lại rồi vào D thì lại đi bình thường nhưng đi đc vài km mà dừng lại hay giảm ga là lại bị mất số, có lúc cảm giác chỉ lên được số 2 chứ ko hơn đc, ko biết có phải bị lỗi hộp số ko? cứ tắt máy đề lại thì lại được nhưng chỉ đi được vài km, e đang đến cơ quan nên chưa có tg đi check xem bị lỗi gì, xe e mới mua lại được hơn năm, lúc mua đã đi đc 96.000km, giờ e mới đi them đuợc có 5000km, cũng ko biết chủ cũđã thay dầu hộp số AT chưa, e có tìm hiểu thì có người bảo chỉ cần thay dầu hộp số và lọc nhớt số, vệ sinh hộp số là được, và cũng hỏi 1,2 ga ra bảo là phải bổ hộp số ra để thay các lá côn và kiểm tra, e đang hoang mang quá mà ko biết làm như nào, các cụ cho e lời khuyên được ko ạ?

Vvvvvv

Tài xế O-H
Anh cho em chút thông tin nữa đi .mất số là không vào được D hay vào được D mà đạp ga không đi .máy nổ có rung không anh ?

muonchuyennghe

Tài xế O-H
các bác giúp e, e có con kia AT 2007 SLX, bt đi khi dừng đèn đỏ hay chờ e hay về N, khi nào đi e mới chuyển về D, thấy nhiều bác bảo như vậy ko tốt, sáng nay xe e đang đi ra khỏi nhà tầm 2km là bị mất số khi về D, ga to tua 2000 mà xe cứ ì ra, e tắt máy, đề lại rồi vào D thì lại đi bình thường nhưng đi đc vài km mà dừng lại hay giảm ga là lại bị mất số, có lúc cảm giác chỉ lên được số 2 chứ ko hơn đc, ko biết có phải bị lỗi hộp số ko? cứ tắt máy đề lại thì lại được nhưng chỉ đi được vài km, e đang đến cơ quan nên chưa có tg đi check xem bị lỗi gì, xe e mới mua lại được hơn năm, lúc mua đã đi đc 96.000km, giờ e mới đi them đuợc có 5000km, cũng ko biết chủ cũđã thay dầu hộp số AT chưa, e có tìm hiểu thì có người bảo chỉ cần thay dầu hộp số và lọc nhớt số, vệ sinh hộp số là được, và cũng hỏi 1,2 ga ra bảo là phải bổ hộp số ra để thay các lá côn và kiểm tra, tầm hơn chục củ, e đang hoang mang quá mà ko biết làm như nào, các cụ cho e lời khuyên được ko ạ?
Bác cứ mang ra gara cho anh em thợ kiểm tra cho. Thay dầu, thay lọc, vệ sinh vỉ van...vv thì khuyên bác nên làm,nếu ngon lành thì tốt, còn nếu không được thì cũng đành phải bổ hộp số ra để mà kiểm tra sửa chữa thôi. Khả năng cao là xe của bác chỉ cần thay dầu và vệ sinh sẽ hết bệnh....

solite

Tài xế O-H
Anh cho em chút thông tin nữa đi .mất số là không vào được D hay vào được D mà đạp ga không đi .máy nổ có rung không anh ?
vào được D nhưng ga to nó chạy chậm ì ra và được khoảng 100m là ko chạy nữa mặc dù tua lên 2000, tắt máy để vài giây rồi đề lại, vào D lại chạy được 1 tí ạ

solite

Tài xế O-H
Bác cứ mang ra gara cho anh em thợ kiểm tra cho. Thay dầu, thay lọc, vệ sinh vỉ van...vv thì khuyên bác nên làm,nếu ngon lành thì tốt, còn nếu không được thì cũng đành phải bổ hộp số ra để mà kiểm tra sửa chữa thôi. Khả năng cao là xe của bác chỉ cần thay dầu và vệ sinh sẽ hết bệnh....
vâng bác có biết bên kv Gia Lâm có gara nào uy tín ko ạ? e ở gần cầu đuống, nãy có bác bảo là do dầu bẩn nên tắc van biến thiên gì đó, nguội thì chạy 1 tí, nóng lại bị, đi thay dầu và van sẽ hết

muonchuyennghe

Tài xế O-H
vâng bác có biết bên kv Gia Lâm có gara nào uy tín ko ạ? e ở gần cầu đuống, nãy có bác bảo là do dầu bẩn nên tắc van biến thiên gì đó, nguội thì chạy 1 tí, nóng lại bị, đi thay dầu và van sẽ hết
Gia Lâm thì bác đến Châu Quỳ có xưởng của bác Đạt, hoặc qua chỗ bác Học (trùm OH miền bắc), các bác đó đều là dân OH cả .Địa chỉ và sđt cụ thể thì bác vào OTO-HUI TEAM trên fb tìm PHAM VAN ĐAT hoặc Hoc Xuan Nguyen là có đấy...

Vvvvvv

Tài xế O-H
Em cũng đồng tình với anh Muonchuyennghe . Em nghĩ xe a bị thiếu nhớt hộp số .anh đổ thêm nhớt vào xem ok không .nếu ok thì xả nhớt ra thay nhớt mới đi ạ .theo anh mô tả giống như nhớt bơm lên không đủ .khi tắt máy nhớt tụt về lại và khi khởi động tiếp tục bơm lên .

solite

Tài xế O-H
Gia Lâm thì bác đến Châu Quỳ có xưởng của bác Đạt, hoặc qua chỗ bác Học (trùm OH miền bắc), các bác đó đều là dân OH cả .Địa chỉ và sđt cụ thể thì bác vào OTO-HUI TEAM trên fb tìm PHAM VAN ĐAT hoặc Hoc Xuan Nguyen là có đấy...
bác có địa chỉ cụ thể hay số ĐT ko ạ? e tìm mà ko được

solite

Tài xế O-H
Em cũng đồng tình với anh Muonchuyennghe . Em nghĩ xe a bị thiếu nhớt hộp số .anh đổ thêm nhớt vào xem ok không .nếu ok thì xả nhớt ra thay nhớt mới đi ạ .theo anh mô tả giống như nhớt bơm lên không đủ .khi tắt máy nhớt tụt về lại và khi khởi động tiếp tục bơm lên .
cám ơn bác đã tư vấn, để e ra gara gần nhà thử thay dầu xem thế nào đã ạ, dòng này e thấy bảo hay bị lỗi hộp số nhỉ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các bác giúp e, e có con kia AT 2007 SLX, bt đi khi dừng đèn đỏ hay chờ e hay về N, khi nào đi e mới chuyển về D, thấy nhiều bác bảo như vậy ko tốt, sáng nay xe e đang đi ra khỏi nhà tầm 2km là bị mất số khi về D, ga to tua 2000 mà xe cứ ì ra, e tắt máy, đề lại rồi vào D thì lại đi bình thường nhưng đi đc vài km mà dừng lại hay giảm ga là lại bị mất số, có lúc cảm giác chỉ lên được số 2 chứ ko hơn đc, ko biết có phải bị lỗi hộp số ko? cứ tắt máy đề lại thì lại được nhưng chỉ đi được vài km, e đang đến cơ quan nên chưa có tg đi check xem bị lỗi gì, xe e mới mua lại được hơn năm, lúc mua đã đi đc 96.000km, giờ e mới đi them đuợc có 5000km, cũng ko biết chủ cũđã thay dầu hộp số AT chưa, e có tìm hiểu thì có người bảo chỉ cần thay dầu hộp số và lọc nhớt số, vệ sinh hộp số là được, và cũng hỏi 1,2 ga ra bảo là phải bổ hộp số ra để thay các lá côn và kiểm tra, tầm hơn chục củ, e đang hoang mang quá mà ko biết làm như nào, các cụ cho e lời khuyên được ko ạ?
- Để sửa bệnh thì mang đến xưởng mà anh em đã giới thiệu ở trên
- Bác nào nói dừng xe về N là không tốt thì chả biết gì về hộp số tự động cả, bác đừng nghe. Dừng xe, về N là đúng kỹ thuật rồi, không về N mới là ẩu

solite

Tài xế O-H
- Để sửa bệnh thì mang đến xưởng mà anh em đã giới thiệu ở trên
- Bác nào nói dừng xe về N là không tốt thì chả biết gì về hộp số tự động cả, bác đừng nghe. Dừng xe, về N là đúng kỹ thuật rồi, không về N mới là ẩu

vâng nhưng mà phải khi dừng hẳn xe mới về N đúng k bác?

solite

Tài xế O-H
Khi nào ok .cho anh em biết kết quả nha anh hihi
vâng bác, e đi làm bận quá nên đợi đến thứ 7 này rảnh mới mang đi xem thế nào, cơ mà nghĩ đến đoạn đi hơn chục km đến đc gara cũng ngán ngẩm, hôm nọ e đến co quan xong về nhà mất hơn 2h cho 12km vì xe nó cứ bò bò trên đường, được 500m lại tắt máy đi đề lại gây tắc cả đường

Vvvvvv

Tài xế O-H
A bật capo lên rút ti thăm nhớt hộp số xem có thiếu nhớt không .nếu thiếu thì ra cửa hàng mua 1 chai nhớt số tự động đổ vào cho đủ rồi lái đến garage .hihi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên