Nhờ các bác đấu giùm em cái mạch này cai

anmayhamchoi
Bình luận: 33Lượt xem: 3,582

hoa35ktxd

Tài xế O-H
Ðề: Nhờ các bác đấu giùm em cái mạch này cai

Nếu làm theo mạch này thì khi ta nhã ST ra thì Xe Vẫn khởi động hả các bác?

Hơ hớ, cái đó cũng nghĩ đến rồi nhưng phải thêm Đi ốt. Của bác cũng phải có đi ốt chứ.
Thực sự chả hiểu thế nào lúc sáng ngó cái sơ đồ của bác lại bảo là không được.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?

Ơ, sáng ra vẫn ngái ngủ hay sao mà bảo sơ đồ này không ổn nhỉ.

Như Vậy ST luôn có điện cùng IG hả bác Hòa?

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?

Em đả hỏi bạn bè mà chưa ai đấu được cả. ai biết chỉ dùm em cái.
cho một công tắc có 4 chân. AM, IG, ST, OFF, và 2 role 4 chân luôn mở, và một mô tơ điện. các bác đấu thế nào để. khi e bật sang IG thì mo to chưa quay, e bật sang ST mô tơ quay, bật về IG mô tơ lại quay, và bật về OFF mo to tắt
[/IMG]

- Đây là Đề thi hay là bác muốn cho cây quạt két nước quay mà không hao bình khi mở IG?
- Vì nếu là đề thi thì bao nhiêu đó linh kiện thôi không thể thêm bớt như mạch của Phanminhnhat phải có Di9 ốt nửa mới êm!
- Còn nếu bác muốn khi khởi động xe thì quạt quay để giảm tiêu hao điện cho Acqui khi mở IG thì có nhiều cách để làm. Từ đơn giản đến phức tạp!
.......

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?

Đấu thêm đi ốt như thế này được không ạ.

Quá chuẫn rồi! Nhưng nếu lắp ĐI ỐT thì em dùng con SCR và 1 cái RL 4 Pin...cho nó an toàn hơn!
Vì đặt tính của ĐI ỐT là khi bị hỏng sẻ thông mạch nên rất nguy hiểm ở trường hợp này! Nên em dùng SCR cho đảm bảo không chạm chập về sau! :D

hoa35ktxd

Tài xế O-H

Quá chuẫn rồi! Nhưng nếu lắp ĐI ỐT thì em dùng con SCR và 1 cái RL 4 Pin...cho nó an toàn hơn!
Vì đặt tính của ĐI ỐT là khi bị hỏng sẻ thông mạch nên rất nguy hiểm ở trường hợp này! Nên em dùng SCR cho đảm bảo không chạm chập về sau! :D

Uhm, chuẩn nữa, đấu ST vào cổng G nhỉ.

anmayhamchoi

Tài xế O-H

Em cảm ơn các bác nhiều nha. e đang làm cái đồ án tốt nghiệp hệ thống phun xằng điện tử EFI. đang định thử cái mạch cái. cảm ơn các bác đã ghé thăm và giải thích giùm e nha
:cp

vantaile

Tài xế O-H

Cái con SCR nó có 3chan vậy thì x.định chân của nó làm sao đc. Các bác nhỉ?

anhnoi.oto

Tài xế O-H

Cái mạch này là dùng trong mô hình, để điều khiển mô tơ là quay bộ chia điện, làm giả sự hoạt động của động cơ mà

vanthinh.auto

Tài xế O-H

Cai nay minh xe goi y cho ban nhu sau : ban đầu ban phải làm sao có mọt nguồn nuôi cho rơ le thứ 2 la dk ( tại chân + của rơ le xẽ co hai dây đấu vào nhau ) con hai dây đó dấu như nao thi ban ....
dab dầu ban lên vẽ mạch nguyên lý đã nha
chuk ban lam dk ( ko cần mạch điên tử dâu )

nhatand1

Tài xế O-H

Mình nghĩ nên đấu chân AM vào cuộn dây của 1 role (1) và chân công tắc của role (2) còn lại ở dạng song song.
Chân ST nối vào cuộn dây của role(2)
Chân IG nối vào công tắc của role (1)
CHân AM từ role(2) ra và chân ra IG nối chung tại đầu vào của motor là ok

thiepviet

Tài xế O-H

Theo sơ đồ, bác thử mắc có quay không sẻ rỏ.theo e thấy khi về vị trí IG hình như không có nhuồn cấp cho cuộn dây của rơle phía trên.bác nên thử trước khi giải đáp nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên