Nhờ các cụ chỉ giáo vấn đề khởi động

Vuhai1309
Bình luận: 28Lượt xem: 5,329

XM131

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là em vào hãng thay dầu, bugi, vệ sinh bướm ga nhưng kết quả không khả quan ạ. Khi máy nguội nổ vẫn bị oà một lúc. Các cụ có cao kiến gì không ạ. Sáng nổ xe xót ruột quá
Máy nguội thì ga to (khoảng 1000 rpm) là kiểu nó vậy, một lúc sau nóng máy thì nó xuống lại thôi. Nếu khởi động lúc lâu mà chưa nóng máy thì cụ xem cái van hằng nhiệt xem còn hay mất rồi.
Vụ có tiếng gõ khi máy nguội thì có nhiều nguyên nhân, cần khám mới chẩn được là kêu do đâu, tuy nhiên nhớt sẽ ảnh hưởng nhiều đến tiếng gõ lúc máy nguội. Cụ kiểm tra lại xem "hãng" thay nhớt cho cụ loại gì ? Xe này thì đừng chơi 20-W50 nhé.

Vuhai1309

Tài xế O-H
Trên kia một đống ý kiến, bác dùng được cái nào chưa, kết quả thế nào
Em thay dầu 10w40 trong hãng. Vệ sinh bướm ga, thay lọc dầu, bugi tốt, mô bin cũng tốt. Xe em tua lên 1000 rồi tụt 800 bình thường mà e chỉ thắc mắc là khi khởi động lúc máy nguội tiếng te te te nó to quá. Như lúc thốc ga ý

Vuhai1309

Tài xế O-H
Máy nguội thì ga to (khoảng 1000 rpm) là kiểu nó vậy, một lúc sau nóng máy thì nó xuống lại thôi. Nếu khởi động lúc lâu mà chưa nóng máy thì cụ xem cái van hằng nhiệt xem còn hay mất rồi.
Vụ có tiếng gõ khi máy nguội thì có nhiều nguyên nhân, cần khám mới chẩn được là kêu do đâu, tuy nhiên nhớt sẽ ảnh hưởng nhiều đến tiếng gõ lúc máy nguội. Cụ kiểm tra lại xem "hãng" thay nhớt cho cụ loại gì ? Xe này thì đừng chơi 20-W50 nhé.
Tua lên 1000 rồi xuống 800 bình thường cụ ạ. Xe e k phải tiếng gõ. Mà là tiếng te te te giống như lúc thốc ga lên ý ạ. Mai e quay video nhờ các cụ mới rõ đc. À nhớt e thay 10w40. Cảm nhận thấy đỡ hơn trước. Còn lỗi cảm biến tốc độ đầu ra hộp số và vệ sinh mô đun điều khiển hộp số gì đó( theo bác kỹ thuật hãng) e chưa làm vì hôm đó không có thời gian. Xe e vào số bị giật và thi thoảng bị đứng ở số 5( tua không lên, đứng ở tua 1100, giảm ga dừng lại thì bị giật mạnh) mỗi lần bị như thế e phỉ dừng xe khởi động lại mới hết. Cụ có cao kiến gì giúp e vụ này không ạ

phamtienquang.tn

Tài xế O-H
e cũng từng bị quả này rồi ko van hằng nhiệt và cảm biến nhiệt độ nước sai. bác thử kiểm tra cá đó xem

manhdung1982

Tài xế O-H
Link youtube đây ạ. Các cụ phán giúp e với. Kêu khoảng 30 giây đến 1' tuỳ lúc ạ.
Tiếng kêu này là cam cò kêu khi áp dầu chưa căng,bác muốn sử lý tiếng kêu này thì phải ktra phao lọc ở bơm dầu có bị tắc hay k? Bơm dầu còn tốt k? bạc biên có bị mòn k?nếu mấy thứ trên tốt thì bác thay bộ con đội và trục cam là OK .nếu bác có đk thì nhấc hẳn cái mặt máy mới úp vào là êm đét.chúc bác thành công!

Vuhai1309

Tài xế O-H
Tiếng kêu này là cam cò kêu khi áp dầu chưa căng,bác muốn sử lý tiếng kêu này thì phải ktra phao lọc ở bơm dầu có bị tắc hay k? Bơm dầu còn tốt k? bạc biên có bị mòn k?nếu mấy thứ trên tốt thì bác thay bộ con đội và trục cam là OK .nếu bác có đk thì nhấc hẳn cái mặt máy mới úp vào là êm đét.chúc bác thành công!
Mặt máy hết nhiều xèng không cụ nhể

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên