Nhờ các cụ thông não về cân cam

N
Bình luận: 69Lượt xem: 5,109

Trungmeoto

Tài xế O-H
Đọc từ trên xuống cứ thấy quay may máy song hành. E bấy lâu nay cứ làm là đạt máy 1 (máy trong két nước đi ra) lên đct (muốn biết máy 1 đct nhìn vào cá buli lên phía trên là máy 1đct)nhìn vào vấu cam cuối nén đầu xã là đạt vào rồi đạt những thứ con lai có dấu vào những máy còn lai đi theo.còn xe đời mới hơn thi e chưa Trãi nghiệm nên ko biet bak nào có cao kiến hơn thi chi giúp thank

Nonebyme

Tài xế O-H
1. Theo dấu của nhà sản xuất: đút trục cam vào ổ, rồi lắp nhông cam đúng dấu với nhông trục cơ.
2. Nếu không có dấu má thì đặt mò, xoay cốt máy cho pittong gần điểm chết trên, cách một tí nhé, cho trục cam vào ổ, lắp cò, đũa, xoay trục cam cho đến vị trí cuồi nén đầu nổ ( cả hai suppap đều đóng) xong lắp nhông cam.

Nonebyme

Tài xế O-H
Xác định máy số một còn tùy thuộc nhà sản xuất nhé, không phải cứ máy nào cũng giồn nhau đâu, bạn chỉ cần đặt căn cứ vào một máy cụ thể trên động cơ là được.

Nonebyme

Tài xế O-H
Tôi có mấy cái tài liệu về thiết bị cảng, có anh em nào cần mình share cho nhé, mình đang cần cái workshop manual mấy cái volvo penta 1140VE, anh em nào có share cho mình tại email tuduyen.th5@gmail.com nhé, thank trước!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên