Nhờ tư vấn gấp KIA CERATO1.6 2011 bị hết nước, bó máy, thổi gioăng

T
Bình luận: 34Lượt xem: 2,756

hochoi1982

Tài xế O-H
loi nay minh ngi xem lai co va cam dung chua roi csm bien co cam co dung bsi chusn chua roi kim co bi sao khong kiem tra tung may xem co mat lua khong loi bao he thong dau nhien lieu cam xem ca cam bien khi thai nua loi nay nhieu van de do bac cu kiem tra lai di rui minh chem tieo

phanhuulinh

Tài xế O-H
xe này con đội xupap là tự động hay bán tự động hở bác?.nếu là bán tự động thì bác phải mài đỉnh supap rồi đó.e nghi là nó bị đội súpap.

longshin

Tài xế O-H
Tình hình là em sửa một con KIA CERATO 1.6 2011 bị hết nước, bó máy, thổi gioăng, đã hạ máy làm lại, phay mặt máy, thay gioăng, thay pít tông, xéc măng, thay các loại cảm biến, kim phun. Bây giờ thì máy nổ nhưng yếu và khói đen, không giữ được ga lăng ti. Chờ cao kiến của các cụ để em còn xử lý ah. Thanks
khói đen hẳn e nó ăn nhớt chắc cũng ghê lắm đây
có khả năng bó bạc nhớt

tranhaooto

Tài xế O-H
con xe của cụ khe hỏ nhiệt xu pap quá nhỏ lấy căn lá quay máy đo lại khe hở xupap nào ghì quá thì mài bớt đỉnh xupap cho khe hở phù hợp đảm bảo hết bệnh

Cong1991

Tài xế O-H
Tình hình là em sửa một con KIA CERATO 1.6 2011 bị hết nước, bó máy, thổi gioăng, đã hạ máy làm lại, phay mặt máy, thay gioăng, thay pít tông, xéc măng, thay các loại cảm biến, kim phun. Bây giờ thì máy nổ nhưng yếu và khói đen, không giữ được ga lăng ti. Chờ cao kiến của các cụ để em còn xử lý ah. Thanks
đo lại áp suất buồng đốt nhé cụ. có thể do xéc măng hoặc sai cam cụ nhé

tuanmaylanhoto

Tài xế O-H

hocviec1992

Tài xế O-H
Cu do hoi dk may kg

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên