Nỗi lòng của thằng phụ việc. Khi góp ý không được tôn trọng

C5galaxy
Bình luận: 49Lượt xem: 5,592
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tuananh0589

Tài xế O-H
Cái gì cũng có giá của nó ... Khi chưa biết thì ngậm đắng nuốt cay ... Là phụ việc thì nên phụ 1 cách chuyện nghiệp ... Như thợ chính đang làm mà thiếu tovit đi lấy luôn , thiếu cle đi lấy cle ... biết tháo cái gì ??? Và phụ thì thấy ngta làm như vậy có đúng , hay làm như kia mới nhanh , thợ phụ thì chỉ góp ý nói lên ý kiến ... Họ ko nghe kệ họ , mình nói để cho mình rút kinh nghiệm ... Còn thợ phụ chưa tự tháo máy , phải đợi cấp trên chỉ đạo là tháo cái này , làm như này thì vẫn phải học hỏi nhiều ... Đôi khi mình cũng muốn nói lên ý kiến của mình nhưng mình phải làm được đã ng ta mới nghe ...

hoc_hieu

Tài xế O-H
Thua các cụ trên diễn đàn máy công trình. Cho em spam chút để giải toả ức chế. Số là em nghèo quá nên có xin đi phụ việc sữa chữa máy công trình cho một công ty A. Công ty này máy móc nhiều mà thợ thì lại ít. Và trình độ thợ sửa chữa chính thì theo em nghĩ cũng chả tới đâu. Em có phụ đội thợ này làm con pc450-6 mấy tháng nay mà cũng chả có tiến triển gì. Hết thay động cơ rồi tới làm lại bơm tổng. Nhưng em nản nhất là hiểu biết về điện và thuỷ lực của độ thợ này. Thay siu van bù thì chả cần đo kích thước cứ để đó lắp lẫn lộn cho nhau. Chỉnh bơm thì theo cảm giác dù đã có đồng hồ đo áp. Khi em nhắc họ cắm đồng hồ đo áp pls với bơm tổng thì họ nói pls là cái gì hồi giờ tao chưa nghe. Em nói van bù không lắp lẫn cho nhau được thì họ nói tao lắp có cái nào vặn vô không được đâu. Thế là họ đuổi em ra chỗ khác. Ức chế mà không nói được. Còn nhiều con xe nữa em thấy họ làm theo kiểu không giống ai hết. Kiếp em phụ việc có nỗi ức chế nên mới lên diễn đàn bày tỏ mong các cụ bỏ qua cho
có bản lĩnh thì không phải phụ việc. đã phụ việc đừng thắc mắc nhiều.

C5galaxy

Tài xế O-H
có bản lĩnh thì không phải phụ việc. đã phụ việc đừng thắc mắc nhiều.
Vậy bản lĩnh cụ cỡ nào. Trên đời có ai sinh ra chưa tập đi mà đã chạy chưa cụ. Chắc cụ không phải là dân sữa chữa cơ khí. Tôi tin chắc là những cao nhân trong diễn đàn này lúc mới bắt đầu thì cũng không ít người phải đi thực tập hoặn phụ việc cho người khác cộng với nghiên cứu tài liệu mà thành tài thôi. Nếu cụ bỏ qua mấy bước này mà đã tài thì em xin gọi cụ là thần đồng

qmobile37nalak

Tài xế O-H
Đi học việc thì tốt nhất là im lặng xem họ làm.Đi học việc mà đòi đi bày cho họ thì bạn đi học việc làm gì.tôi cũng thế cũng đang đi học việc.âm thầm chịu đựng đợi ngày phất cờ.ko ai giỏi tất cả được.mình đi học việc thì chắt chiu từng tí kinh nghiệm của họ.nếu bạn thấy bạn giỏi hơn họ thì bạn đi phụ họ làm gì.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên