[O-H Miền Nam] Nhật Ký Tất Niên 2011 Tại TP HCM

Duyleauto
Bình luận: 27Lượt xem: 6,537

phamhuy

Tài xế O-H
Trích lời bác khoadongluc: " Khi tham gia cùng anh em O-H ngoài bắc tôi mới ngộ ra một điều . Buctuonglua cần xem xét lại những buổi ọp lại của anh em miền nam đã thực sự đúng hay chưa? Chúng ta gặp nhau làm gì? Hay chỉ đến và 1, 2, 3 zô ... và rồi khi đi về khỏi bàn tiệc sẽ không có một chút thông tin về người ngồi cạnh mình . Đó chính cũng là điều nên suy xét để có những buổi sau thật sự ý nghĩa . Nên tham khảo thêm cách thức tổ chức của anhnv, pntq và kia_sevice".

Thật sự mà nói khi bước chân ra về sau buổi tiệc buctuong_lua16 đã cảm nhận được những cái mà mình chưa thật sự làm tốt, bữa họp mặt của chúng ta mang tính chất tự phát quá nhiều.

1/ Số lượng thành viên không đăng kí tham gia một cách đáng kể và kết quả là đồ ăn thức uống vị trí không đủ: Rút kinh nghiệm về sau. Khi đã quyết định đi thi nên đăng kí trước, topic lập ra để anh em đăng kí thì tại sao không ai chịu lên để đăng kí, hoặc nếu dả dụ không đăng kí được thì phải thông báo trước.

2/ Địa điểm: Qúa đông người và chật chội, phục vụ thì thiếu vì vậy thời gian mọi người chạy để lo cho những người khác đã chiếm phần lớn thời gian.

3/ Tự giác: Các anh em có thể hiểu rằng đây là một sân chơi là quyền lợi và nghiã vụ của mỗi người vì vậy không ai có trách nhiệm phải gọi cho từng thành viên có mặt mà đó là sự tự giác, các anh em phải tự giác có mặt và đúng thời điểm.

4/ Vị trí chơi tiếp theo là tăng 2 không được thông báo trước vì vậy tạo nên sự lúng túng. Kích thước thì quá nhỏ trong khi đó có quá đông người. Kết quả là chỉ có một vài người hát hò, nhảy. Các người còn lại thì im lặng và nghe.

Nếu có bất cứ những góp ý gì về bữa tiệc mong rằng anh em góp ý chân tình BTC kính nhận từng lời chia sẻ để công tác tổ chức tốt hơn cho những lần sau.

Em góp ý cái này nhé!
Qua buổi tất niên vừa rồi thì thứ nhất là như bác Lửa nói
Thứ 2 theo em đó là về vấn đề kinh tế. Nó được hiểu nhiều khía cạnh đối với người này thì nó rất đơn giản. Đối với người kia thì nó là cả 1 vấn đề. Huống chi là theo như em nắm bắt anh em ở trong này.
Đa phần là những người chân ướt chan ráo mới ra trường và đang là sinh viên. Có giám vung tay ko ??? khi mà số lượng DK buổi off thì đăng kí ko rõ ràng.
Vung tay ở đây ko bao hàm ý nghĩa gì sâu sắc nha các bác.
Mà em đang nói đến là cần 1 ng nắm kinh tế thực sự
Mình ko phải là đưa vấn đề tiền bạc ra ở đây : Nhưng để có 1 buổi tiệc hoàng tráng, trang trọng và lịch sự
để anh em có thể có không gian riêng vấn đáp hay lời giới thiệu riêng cho mình thì phải xem lại vấn đề này nữa các bác ạ !
Trên đây là ý kiến của em và cũng là một bài học vô cùng quý giá cho em
Mong các bác góp ý để những đợt off sau thành công hơn !

Chào anh em!
Qua buổi ofline vừa rồi tại miền nam tôi không trực tiếp tham gia được .Trước hết tôi xin chúc mừng anh em đã có 1 buổi ofline thành công một cách xuất sắc . từ lượng thành viên cho đến phong cách tổ chức hơn hẳn mọi năm. Nhưng cũng nhận thấy 1 điều rằng . Chúng ta còn thiếu 1 sự chuyên nghiệp. Tôi nói ra ý kiến này là từ sự nhìn nhận chủ quan của tôi.Tôi ở hà nội và anh em cập nhật liên tục thông tin qua điện thoại. tôi vui đến rơi nước mắt .Chúc mừng anh em đã thành công .
Song chắc chắn 1 điều rằng từ lần sau trở đi chúng ta sẽ chuyên nghiệp hơn . Không hẳn đông đã hiệu quả.Từ lần sau sẽ đăng thông báo , nhận tiền qua ngân hàng hao8c5 có thể đến đóng trực tiếp , gửi thiệp mời đến các gara, công ty, tìm nhà tài trợ .và chốt danh sách ,địa điểm.
@cụ buctuonglua, phamhuy : 2 cụ đã thực sự suất sắc . Tôi tự hào về 2 cụ!

Bản thân em chân thành cảm ơn các bác đã góp ý nhiệt tình về buổi off vừa qua. Rõ ràng đầy là những thiết sót mà em đã không lường trước được, đây là kinh nghiệm để tổ chức những sự kiện OH lớn hơn, hoành tráng hơn và trang trọng hơn.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Trích lời bác khoadongluc: " Khi tham gia cùng anh em O-H ngoài bắc tôi mới ngộ ra một điều . Buctuonglua cần xem xét lại những buổi ọp lại của anh em miền nam đã thực sự đúng hay chưa? Chúng ta gặp nhau làm gì? Hay chỉ đến và 1, 2, 3 zô ... và rồi khi đi về khỏi bàn tiệc sẽ không có một chút thông tin về người ngồi cạnh mình . Đó chính cũng là điều nên suy xét để có những buổi sau thật sự ý nghĩa . Nên tham khảo thêm cách thức tổ chức của anhnv, pntq và kia_sevice".

Thật sự mà nói khi bước chân ra về sau buổi tiệc buctuong_lua16 đã cảm nhận được những cái mà mình chưa thật sự làm tốt, bữa họp mặt của chúng ta mang tính chất tự phát quá nhiều.

1/ Số lượng thành viên không đăng kí tham gia một cách đáng kể và kết quả là đồ ăn thức uống vị trí không đủ: Rút kinh nghiệm về sau. Khi đã quyết định đi thi nên đăng kí trước, topic lập ra để anh em đăng kí thì tại sao không ai chịu lên để đăng kí, hoặc nếu dả dụ không đăng kí được thì phải thông báo trước.

2/ Địa điểm: Qúa đông người và chật chội, phục vụ thì thiếu vì vậy thời gian mọi người chạy để lo cho những người khác đã chiếm phần lớn thời gian.

3/ Tự giác: Các anh em có thể hiểu rằng đây là một sân chơi là quyền lợi và nghiã vụ của mỗi người vì vậy không ai có trách nhiệm phải gọi cho từng thành viên có mặt mà đó là sự tự giác, các anh em phải tự giác có mặt và đúng thời điểm.

4/ Vị trí chơi tiếp theo là tăng 2 không được thông báo trước vì vậy tạo nên sự lúng túng. Kích thước thì quá nhỏ trong khi đó có quá đông người. Kết quả là chỉ có một vài người hát hò, nhảy. Các người còn lại thì im lặng và nghe.

Nếu có bất cứ những góp ý gì về bữa tiệc mong rằng anh em góp ý chân tình BTC kính nhận từng lời chia sẻ để công tác tổ chức tốt hơn cho những lần sau.
Những gì thiếu sót lần này sẽ là kinh nghiệm cho những năm sau ,quan trọng vẫn là kế hoạch chi tiết từ BTC.O-H phía Bắc mới tổ chức lần đầu ,chỉ biết nỗ lực và nghiêm túc thực hiện mong sao buổi Off diễn biến đúng kế hoạch.Tuy rất cố gắng nhưng cũng không tránh được một số thiếu sót nhỏ.Cả vấn đề "số lượng" ,"Địa điểm" và "Tăng 2" dù BTC phía Bắc hết sức cố gắng ,nhưng vẫn có phát sinh ,tuy nhiên vẫn nằm trong dự trù của BTC.Em nghĩ mấu chốt vẫn là khâu tổ chức cần khoa học và chặt chẽ hơn nữa.Hy vọng năm tới O-H phía Bắc và O-H phía Nam sẽ cùng hoàn thiện để có những buổi Off ,hội nghị thật thành công bác Lửa nhé.

Duyleauto

Tài xế O-H
Ok toàn thể anh em, như vậy là đã quá vui và thành công rồi. Chúng ta nên nói về buổi họp mặt của chúng ta nhiều hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên