Ôm nợ X5 mong các cụ giúp với.

Willtry
Bình luận: 10Lượt xem: 1,113

Willtry

Tài xế O-H
Chả là chỗ em làm đồng con X5 đời 2007 nên phải tháo bình ra để làm, cũng vừa lúc chủ xe bảo bình yếu nên thay luôn không ngờ sau khi làm đồng và thay bình thì nổi đèn báo túi khí"Fault in passenge-restraint system affecting airbag-belt tensioner or belt force limited continue to wear the safety belt" mong các cụ giúp ạ. em cảm ơn.

dungcv

Tài xế O-H
Cái này không phải là lỗi hệ thống túi khí mà là lỗi dây đai an toàn, nó không tự thắt chặt lại khi hệ thống túi khí được kích hoạt, kiểm tra lại dây giắc của phần đai an toàn xem có bỏ sót giắc cắm nào không hoặc mở mạch con đấy lên phân tích lại coi !

nhatduy.0181

Tài xế O-H
Chào bác
Sau khi hỏi ý kiến các bác thợ thì các bác có tư vấn như sau:
1 . Bác thử tháo bình ra để khoảng 30' rồi lắp bình lại kiểm tra xem. Xoá lỗi nếu được thì ok. nếu ko được thì tèo hộp điều khiển túi khí rồi (khách mà dở người là cãi nhau đấy. vì cái này hỏng ko liên quan đến bình nhưng vì đúng lúc mình thay bình xong hỏng nên khách ko hiểu có thể đổ lỗi cho mình. hộp này rất đắt.)
2 . Bác làm đồng có tháo ghế ra k... có thì kiểm tra rắc cấm của cảm biến ghế hành khách xem sao
Chúc bác thành công :)

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
CHào bác
bác có thể kiểm tra lại, gần bình ắc quy có 1 giắc màu vàng. Có thể bác cắm thiếu giắc ấy
có gì bác báo cho mọi người biết vs nhé =D
thân :)

Willtry

Tài xế O-H
Bó tay các cụ ạ. em đã mượn máy chuyên hãng nhờ đọc và xóa lỗi cũng không được máy báo lỗi safety battery terminal, cũng đã lấy một dây nguồn ăc quy xe khác thay vào cũng không hết, giắc cắm đã vệ sinh hết cả rồi,em có hỏi trong hãng bình theo xe là 90ah nhưng em thay theo bĩnh cũ trên xe là 100ah thì có lẽ điều này là nguyên nhân không các cụ

congvy108

Tài xế O-H
d
Bó tay các cụ ạ. em đã mượn máy chuyên hãng nhờ đọc và xóa lỗi cũng không được máy báo lỗi safety battery terminal, cũng đã lấy một dây nguồn ăc quy xe khác thay vào cũng không hết, giắc cắm đã vệ sinh hết cả rồi,em có hỏi trong hãng bình theo xe là 90ah nhưng em thay theo bĩnh cũ trên xe là 100ah thì có lẽ điều này là nguyên nhân không các cụ
đúng rồi cụ;bác vào cài lại thi mơi hêt lôi dược

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên