Porter 2 đè ga chỉ chỉ chạy dk 70km/h

vinhlan93
Bình luận: 9Lượt xem: 1,981

vinhlan93

Tài xế O-H
Tình hình e đang gặp con huyndai porter 2 máy điện đời 2008 chạy trên đường đạp kịch ga chỉ chạy dk 70km/h. Khi dừng đạp ga vòng tua chỉ lên đến 2800vong/phút. E đã cân kim nhưng k hết. Đi đọc lỗi thì đang báo lỗi. Áp suất nhiên liệu trước kim phun quá cao. Với lỗi này thì phải xử lý ntn a. E cám ơn ạ.

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
Chào cụ!

Từ ngày 25/07/2018, BQT đã đưa quy định cho tất cả mọi thành viên khi tham gia vào chuyên mục “Chia sẻ kinh nghiệm sửa chữa ô tô” nhằm xây dựng chuyên mục chuẩn mực hơn.

Với bài đăng này, cụ đang vi phạm vào điều 1 của quy định. Vì vậy, mời cụ tham khảo lại quy định. Lần đầu, chúng tôi sẽ di chuyển bài viết về đúng chuyên mục quy định giúp cụ. Lần sau cụ chú ý nhé.

Mời cụ bấm vào đây để xem QUY ĐỊNH

Trân trọng.

chatproxx

Tài xế O-H
áp cụ đo được là bao nhiêu vậy? xe có nổi check không? nếu áp cao qua thì em nghi cái van điều khiển hút ở trên bơm cao áp bị kẹt. cụ thử tháo nó ra vệ sinh xem

vinhlan93

Tài xế O-H
áp cụ đo được là bao nhiêu vậy? xe có nổi check không? nếu áp cao qua thì em nghi cái van điều khiển hút ở trên bơm cao áp bị kẹt. cụ thử tháo nó ra vệ sinh xem
E k có máy đo áp nên k biết. Đi đọc lỗi thì chỉ có lỗi đó thôi. E chưa hiểu tại sao áp cao lại bị cầm chường về tốc độ và vòng tua nhỉ?

duykhiempham

Tài xế O-H
Tình hình e đang gặp con huyndai porter 2 máy điện đời 2008 chạy trên đường đạp kịch ga chỉ chạy dk 70km/h. Khi dừng đạp ga vòng tua chỉ lên đến 2800vong/phút. E đã cân kim nhưng k hết. Đi đọc lỗi thì đang báo lỗi. Áp suất nhiên liệu trước kim phun quá cao. Với lỗi này thì phải xử lý ntn a. E cám ơn ạ.
em nghĩ là do thiếu nhiên lieeuk. bác thử lấy nhiên liệu trực tiếp xem có được k

nhatquanabcd

Tài xế O-H
Bị kim rồi cân kim chưa chuẩn

garahungduc

Tài xế O-H
có lổi thì bác dưa cái mả lổi lên dây ae dể bề tư vấn, với bệnh bác nói có mấy nguyên nhân sau, kẹt kim phun, hỏng cảm biến áp suất nhiên liệu, kẹt van diều khiển dầu scv ở bơn cao áp, ....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên