Potrer 2 đề dai khó nổ

vinhlan93
Bình luận: 15Lượt xem: 1,357

DoNuoc

Tài xế O-H
Bác đã kiểm tra dàn buzi sấy chưa?
rồi bác kiểm tra cái dây mass bắt từ chassy vào động cơ nhé

ngocngocdt

Tài xế O-H
E đang có con huyndai potrer 2 đời 2012 máy điện đề dai khó nổ. Có lúc đề mấy pháy là nổ nhưng có lúc đề vài phút k nổ. E đã vệ sinh cảm biến nhưng vẫn vậy. E k có máy đọc lỗi nên k chuẩn đoán dk. Bác nào đã từng gặp chỉ giúp e với.
Nhiều khả năng tắc lọc nhiên liệu cụ ak.

chatproxx

Tài xế O-H
khi đề nổ máy nổ tròn không?có báo lỗi không?khi không nổ cụ thử nới đầu kim xem dầu co lên không?nếu mà lên đầu kim thì em dự con này phải cân lại bơm kim

vinhlan93

Tài xế O-H
khi đề nổ máy nổ tròn không?có báo lỗi không?khi không nổ cụ thử nới đầu kim xem dầu co lên không?nếu mà lên đầu kim thì em dự con này phải cân lại bơm kim
E k có máy đọc lỗi. E đã tháo 4 cây kim đi ktra rồi. Máy nổ bình thường. Khi chạy trên đường thỉnh thoảng có hiện tượng muốn chết máy.

chatproxx

Tài xế O-H
E k có máy đọc lỗi. E đã tháo 4 cây kim đi ktra rồi. Máy nổ bình thường. Khi chạy trên đường thỉnh thoảng có hiện tượng muốn chết máy.
ý em là khi máy nổ rồi.cụ nhìn đèn check có nổi không?để loại trừ do điện hay do dầu.còn xịt rp7 vào mà hói hám không sao chắc chắn sẽ nổ.

chatproxx

Tài xế O-H
Con này cách đây 1năm đèn check nó đã nổi rồi nhưng đi cả 1 năm trời nó vẫn bình thường k có hiện tượng gì.
cụ đã kiểm tra kim ok rồi đúng không?mà không có máy thì thôi cụ vệ sinh hêt đường nhiên liệu đi, rồi kiểm tra xem dầu đã lên các đầu kim ok chưa.nếu ok rồi thì phải cắm máy xem nó đang bị lỗi gì rôi mang mã lỗi lên đây ae chém giúp.không loại trừ khả năng trước đây nó nổi đèn check do 1 cảm biến nào hỏng dẫn đến phun sai chay lâu bó làm bẩn và hỏng các cb khác nữa.

vinhlan93

Tài xế O-H
E cân kim về lắp lên nổ máy ngon lành rồi các bác ạ. E cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ e. E phục hồi lại kim thay van cả 4 kim hết 9 triệu k biết giá cả vậy có đúng k các bác nhỉ lần đầu cân kim máy điện.

chatproxx

Tài xế O-H
E cân kim về lắp lên nổ máy ngon lành rồi các bác ạ. E cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ e. E phục hồi lại kim thay van cả 4 kim hết 9 triệu k biết giá cả vậy có đúng k các bác nhỉ lần đầu cân kim máy điện.
chúc mừng cụ nhá.tùy vào mức độ nặng nhẹ của bệnh mà báo khách. thay nhieu thì giá đương nhiên phải cao rồi.

ngocngocdt

Tài xế O-H
Ối!!! sửa chữa mà hết 9 củ cơ à? Vậy mua cả 4 kim thì giá bao nhiêu?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên