Quạt mát động cơ

W
Bình luận: 25Lượt xem: 3,290

Waydien

Tài xế O-H
Các bác ơi giúp e với, hum nay e có thay két nước xe kia carens, nhưng thay xong ko hiểu có lổi gì ko mà quạt mát động cơ tần chậm cứ chạy liên tục, bật khóa ko chạy khi nổ máy vài 3phút mới chạy, đèn lổi ko báo e ko hỉu nó bị làm sao, nếu bác nào có sơ đồ dây, hay biết cách sử lý chỉ giúp e với, e cảm ơn nhìu ạ,
Chưa bật a/c mà quạt vẩn chạy tần chậm!

phalaidat

Tài xế O-H
Mình nghĩ lúc thây xong là động cơ đang nóng quạt có thể chạy vài giây rồi tự tắt ,khi bạn nổ máy nhiệt độ động cơ cao quạt chạy ,như vậy là bình thường mà bạn.

kingcooker

Tài xế O-H
van hằng nhiệt lúc động cơ nguội chưa có làm việc nên nước làm mát chưa chảy qua két nước ,quạt tản nhiệt nó ko quay ,khi động cơ nóng lên khoảng 80 độ thì van mới mở cho nước làm mát chảy qua đồng thời làm quạt quay .Hệ thống làm việc bình thường nha bác

anhchanghocviec

Tài xế O-H
Các bác ơi giúp e với, hum nay e có thay két nước xe kia carens, nhưng thay xong ko hiểu có lổi gì ko mà quạt mát động cơ tần chậm cứ chạy liên tục, bật khóa ko chạy khi nổ máy vài 3phút mới chạy, đèn lổi ko báo e ko hỉu nó bị làm sao, nếu bác nào có sơ đồ dây, hay biết cách sử lý chỉ giúp e với, e cảm ơn nhìu ạ,
chạy cả khi nước nguội hả cụ

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
mấy bác ở trên nói , em ngĩ cũng đúng , nhung xe mới nổ đc 3phut , quạt chạy thỳ vô lý , theo em biết tốc độ thấp , chỉ dành cho chế độ điều hòa thôi , em có nói sai các chị cho em với ạ

Waydien

Tài xế O-H

Waydien

Tài xế O-H
e nghỉ nó bị điện thôi ạ ! quat tầm chậm qay trừ khi bật a/c thôi ạ /
khi nóng đúng nhiệt độ nó mới chạy và chạy nhanh lun,
đây e chưa bật a/c , máy cũng chưa nóng mà quạt tầm chậm cứ chạy e ko biết là nó bị j nửa
bác nào từng gặp trường hợp này chỉ giúp e với ạ

ledoan

Tài xế O-H
Dùng máy chuẩn đoán xem dữ liệu hiện thời nhiệt độ nước là bao nhiêu thì tìm đúng bệnh được

Waydien

Tài xế O-H
E thì chưa có máy các cụ ạ, đồng hồ báo chỉ có nửa kim ko lên ko xuống, rắc điện thì ok, cảm biến chắc cũng ổn vì đồng hồ ko báo lổi, rút rắc thì quạt chạy ngay,

NgheAn.

Tài xế O-H
e nghỉ nó bị điện thôi ạ ! quat tầm chậm qay trừ khi bật a/c thôi ạ /
khi nóng đúng nhiệt độ nó mới chạy và chạy nhanh lun,
đây e chưa bật a/c , máy cũng chưa nóng mà quạt tầm chậm cứ chạy e ko biết là nó bị j nửa
bác nào từng gặp trường hợp này chỉ giúp e với ạ
ai bao cu thế bật a/c nó chaỵ tốc độ cao nhé
còn cụ k bật a/c quạt cung chạy o â tôc độ khÁC nhau

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên