Range rover lỗi hiện Gearbox Fault

L
Bình luận: 7Lượt xem: 4,131

Linh1312

Tài xế O-H
Mn cho e hỏi ạ. Xe e là evoque đời 2014. Dạo gần đây cứ đang đi thì xe đột ngột ko đạp ga được, hộp số không xoay được và hiện lên Gearbox Fault Ra salon bảo do thay dầu sai mà thay lại nó vẫn bị như thế nên e nghĩ không phải. Bị như thế nên đi rất nguy hiểm, lại con gái nữa nên sợ quá

LeDinhVu

Tài xế O-H
Mn cho e hỏi ạ. Xe e là evoque đời 2014. Dạo gần đây cứ đang đi thì xe đột ngột ko đạp ga được, hộp số không xoay được và hiện lên Gearbox Fault Ra salon bảo do thay dầu sai mà thay lại nó vẫn bị như thế nên e nghĩ không phải. Bị như thế nên đi rất nguy hiểm, lại con gái nữa nên sợ quá
Mợ nên đem vô gara uy tín họ kiểm tra chính xác bệnh tình và tìm hiểu nguyên nhân gây ra bệnh và khắc phục cho mợ ạ. chứ nói như vậy em e là khó xử lý trên phương diện lý thuyết

nhatduy.0181

Tài xế O-H
CHào chị
Chị nói sơ vậy thì rất khó bắt bệnh, tuy nhiên em cũng xin nếu một số gợi ý cho c
Nếu xe đang dừng số P mà bị đụng thì khả năng lớn là hộp số hư nó mới báo vậy
2 là khả năng nó bị lỗi bộ điều khiển điện tử của hộp số vs cái sensor, accu, cầu chì
THeo em là có khả năng vậy, chị nên ra chính hãng của land rover để nó kiểm tra chính xác nhé, em chỉ có thể nêu sơ ý kiến vậy thôi ạ
Chúc chị may mắn, có gì c báo cho a.e biết thêm để lấy kinh nghiệm ạ
Chào chị :)

Linh1312

Tài xế O-H
Dạ e cảm ơn các anh. Tại xe e mua bên ngoài ở salon chạy lướt chứ ko phải chính hãng nên không biết có được vào hãng sửa ko ạ?

nhatduy.0181

Tài xế O-H
Dạ e cảm ơn các anh. Tại xe e mua bên ngoài ở salon chạy lướt chứ ko phải chính hãng nên không biết có được vào hãng sửa ko ạ?
Dạ bình thường chị nhé, có tiền là xong hết thôi ạ, mình vào sữa chứ đâu có vào bảo hành đâu ạ
Chúc chị may mắn, có gì thông báo cho tụi em học hỏi thêm kinh nghiệm chị nhé :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên