Rio 2015 sedan bị chập chờn cụm bơm xăng, đề không nổ

V
Bình luận: 3Lượt xem: 455

Van.Thang

Tài xế O-H
Tình trạng:
+ Tình hình là em mới gặp 1 con Rio 2015 sedan bị chập chờn cụm bơm xăng. Xe đang chạy bt đậu lại 1 lúc đề lại không nổ. Đôi khi cả tháng không bị.

Công việc đã làm:
+ E thay bơm xăng thì được tầm 8 tháng sau bị lại. e lại thay thêm 1 bơm thì hôm sau lại không nổ. Đo dây trên cụm thì vẫn thông mạch bt, lắc dây vẫn không có hiện tượng đứt ngầm. Quyết định thay nguyên cụm bơm thì lại ổn.

Các bác có biết nguyên nhân từ đâu k ạ ?

----------------------
Ảnh Mod minh hoạ

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Hiện tượng trên thường hay rơi vào tình trạng van áp xuất của bơm xăng làm việc không ôn định . Lúc kẹt lúc không . Khi tắt máy thì áp xuất tụt xuống và van lại đóng lại . Khi van áp xuất đóng thì đề lại nổ ngay . Còn hiện tượng tiếp theo mạch điện tại bơm xăng tiếp súc không tốt cũng bị bệnh này . Khi chạy lâu nóng lên thì bị hở mạch nên chết máy

BQHauto

Giữ xe
Theo miêu tả của cụ chủ thớt thì tình trạng là hỏng van điều áp xăng phải không
Sau khi thay cả cụm thì chắc cụ đã biết nguyên nhân
Cụ cho kết quả để anh em thêm kinh nghiệm nhé.

Van.Thang

Tài xế O-H
Thay cả cụm thì lại ngon lành cành đào rồi cụ ạ.
Cái này theo e thấy thì nếu ae gặp tình trạng thì thay luôn cả cụm bơm. Thứ nhất là an toàn, thứ 2 là chênh với giá thay mỗi bơm xăng là k bao nhiêu cả. Chưa kể lọc xăng bẩn thì lại thêm tiền.
Hàng chính hãng thì đắt k nói rồi. Hàng bên ngoài chất lượng tương đương nhưng giá cả phải chăng hơn nên quất thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên