SANTAFE 2008, ĐẠP GA 3000RPM TẮT MÁY

longhunghm
Bình luận: 44Lượt xem: 7,321

longhunghm

Tài xế O-H
Chào anh em
Em đang vướng 1 con santafe 2008, máy dầu 2.2. bình thường thì báo lỗi "Fuel pump secondary curcuit low", máy vẫn nổ êm. Đậu một chỗ thì đạp ga bình thường, 4500rpm. khi chạy ra thì báo lỗi P0087 Rail Pressure Monitoring-Minimum Pressure at Engine Speed Too Low. đạp ga không bốc, lên quá 3000 tắt máy. Áp suất lên từ 280 MPa - khoảng 1200MPa. Xe đã thay cảm biến áp suất dầu, van điều áp trên bơm.
ANH EM CÓ KINH NGHIỆM GIÚP EM VỚI

Ferrari599

Tài xế O-H
theo e bác nên xem lại 2 con này .

chau cho.png

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào anh em
Em đang vướng 1 con santafe 2008, máy dầu 2.2. bình thường thì báo lỗi "Fuel pump secondary curcuit low", máy vẫn nổ êm. Đậu một chỗ thì đạp ga bình thường, 4500rpm. khi chạy ra thì báo lỗi P0087 Rail Pressure Monitoring-Minimum Pressure at Engine Speed Too Low. đạp ga không bốc, lên quá 3000 tắt máy. Áp suất lên từ 280 MPa - khoảng 1200MPa. Xe đã thay cảm biến áp suất dầu, van điều áp trên bơm.
Sao bác không thay nốt cảm biến áp suất nhiên liệu đi

ga_auto37

Tài xế O-H
Santafe dòng này bác thay cảm biến rail và kiểm tra dây về hộp ok thì cần học lại nhé..k thì k bốc đâu...áp garangti 280mpa là ổn rồi. Học lại tôi nghĩ hết bệnh...

Nguyendong1988

Tài xế O-H
đã thay rồi anh, chập chờn, lúc báo lỗi P0087 lúc không có. khi không có lỗi đo thì không sao, báo lên là ga yếu lại. Ngoài ra em phát hiện bơm nhiên liệu xe này độ trực tiếp. không biết có ảnh hưởng gì không
Vậy bác thay thử bơm tiếp vận đó xem sao.nó đang đấu điện bơm cho chạy trực tiếp àh

nhonguoi

Tài xế O-H
Em cũng có lần làm con santafê gold cũng bị hiện tượng giống như bác.đứng tại chỗ ga thoải mái thì không sao.cứ chạy ra đường lúc ga cao tăng tốc là chết máy .sau em mang bơm cao áp đi kiểm tra thì nó bị gãy cái lò xo ở van đầu pit tong bơm cao áp.sau rồi em kiếm cái lò so khác chế vào là ok.bác tham khảo

tringuyen

Tài xế O-H
đã làm 1 con y chang, con này chắc có thể giống z. Ae ko ai xử lý cái lỗi Fuel pump secondary curcuit low. nó là nguyên nhân làm xuất hiện 2 lỗi kia. bác kiểm tra lại rơ le bơm nhé 1 chân 12v, 1 chân 3-4v, xem chân có chân nào dính mass ko. e bị 1 con dính mass trong hộp Ecu rồi.

VENZA7777

Tài xế O-H
Chào anh em

santafe gold à bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên