Sau khi thay lọc dầu xe không nổ máy được

M
Bình luận: 28Lượt xem: 9,685

mrtan14

Tài xế O-H
Ðề: Sau khi thay lọc dầu xe không nổ máy được

Tình hình là con xe tải 1T HUYNDAI đời 2005 sau khi thay lọc dầu bị mất áp.
mô tả bệnh tình như sau: Sau khi thay xong lọc dầu thì nổ máy luôn không xả air và chỉ nổ 1 xíu rồi tắt máy sau đó không nổ được. e đã bơm tay nhiệt tình nhưng không có áp bơm tay loại này là nằm ngay trên lọc, và không thể tháo ra được, e nghi là do dầu bẩn nên lưỡi gà trong bơm tay bị lệch nên e vừa bơm vừa gõ nhưng vẫn không có kết quả. e đã kiểm tra kỹ càng đúng chủng loại lọc. e đã thử đổ đầy ặc dầu vào lọc, lắp vào và nổ máy với ga lớn nhưng vẫn không ăn thua.
Các cụ tư vấn dùm e tý

Nguyên nhân của bác là do bác xã gió lọc dầu không kỷ=p~

cuzin37

Tài xế O-H

mô tả bệnh tình như sau: Sau khi thay xong lọc dầu thì nổ máy luôn không xả air và chỉ nổ 1 xíu rồi tắt máy sau đó không nổ được. e đã bơm tay nhiệt tình nhưng không có áp bơm tay loại này là nằm ngay trên lọc, và không thể tháo ra được, e nghi là do dầu bẩn nên lưỡi gà trong bơm tay bị lệch nên e vừa bơm vừa gõ nhưng vẫn không có kết quả. e đã kiểm tra kỹ càng đúng chủng loại lọc. e đã thử đổ đầy ặc dầu vào lọc, lắp vào và nổ máy với ga lớn nhưng vẫn không ăn thua.
Các cụ tư vấn dùm e tý

cho hỏi bác cai đạt lại đèn cảnh báo chưa
nếu chưa thì bác rút cái đầu giắt cắm điện trên lọc rồi khởi động lại

thichhochoi

Tài xế O-H
Các cụ tư vấn dùm e tý
nói chung bện của cụ là do đường ống có thể không kín, bơm tay hỏng hay tắc đường ống....cụ cứ kiểm tra rồi thử dùng hơi nén để đưa dầu lên dể xả gió dể cho nó nổ xem

thinhpto

Tài xế O-H

Vẫn bị e rồi bác. Như vậy cái bơm tay của bác ko dùng đc nữa rồi. giờ bác tháo lọc + bơm tay ra ngoài rồi đổ đầy dầu diesel vào cái lọc sau đó lắp cái bơm tay vào.chú ý lắp đừng để đổ dầu ra ngoài để ít bị e. Xong thì lắp vào máy vừa đề vừa bơm xem sao. Mà con này phun thường hay phun điện tử vậy bác?
e thì ít làm dòng này, nhưng mà nếu e nhớ không nhầm thì dòng này có 1 con van mở dầu trên bơm tay luôn, dây vào lọc dầu có 2 giắc, 1 giắc báo bẩn dầu, 1 giắc là vào con van mở dầu, cụ vừa nổ mày vừa bơm tay là ok, không thì cụ cấp điện vào con van đó(2 dây) xong cụ xả e là hết bệnh thôi. đấy là ý kiến của riêng e

chingnguyen

Tài xế O-H
lúc mà nó nổ được ấy, có khói không?
thường là cái bơm tay liền bầu lọc này phải mồi đầy dầu mới bơm được(đôi khi vẫn rất khó) tuy nhiên nổ máy rồi lại chết thì phần đông là do hở đâu đó trên đường dầu(từ thùng đến bơm cao áp)
nếu đảm bảo không hở đâu cả thì khả năng còn lại là bơm cánh gạt(nằm trong bơm cao áp) không hoạt động hoặc van điều áp kẹt( thậm chí tuột phanh).
cụ nên thử mồi dầu đầy bơm cao áp(rót dầu vào lỗ dầu hồi trên nắp bơm) rồi nổ máy thử xem có dầu hồi về qua lỗ dầu hồi không

chungchemani

Tài xế O-H
khi thay lọc mới chưa đổ dầu vào lọc, khí có nhiều trong lọc, khi bơm tay khí quẩn trong lọc , dầu ko thể lên đc, đổ dầu vào lọc trước khi lắp lọc, bơm khoảng 1- 2 phút có áp ngay , thử xem nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên