SMK của KIA Forte

kia_service
Bình luận: 34Lượt xem: 7,592

trancongxuat

Tài xế O-H
em chào các bác chủ thớt ! em dính một em kia forte 2008 nó có bệnh tương tự như con của bác . khác cái là nó bị chạp chờn lúc dùng remote lock/unlock được rùi tự dưng ko kiển được . mà lúc ko khiển dc la khỏi đề lun . điện táp lô cũng ko có . mặc dù em đã mượn đồ xe khác thay thế hết 3 hộp chỗ táp lô là họp thu sóng remote , hộp bên dưới radio, hộp cắm chìa khóa . nhưng kết quả vẫn thế . em điên với nó 2 ngày nay rùi . chỉ khi khiển được thì mới đề được . chắc em cắn lưỡi quá!!!!!mong các bác chỉ đường giúp em

auto22

Tài xế O-H
em chào các bác chủ thớt ! em dính một em kia forte 2008 nó có bệnh tương tự như con của bác . khác cái là nó bị chạp chờn lúc dùng remote lock/unlock được rùi tự dưng ko kiển được . mà lúc ko khiển dc la khỏi đề lun . điện táp lô cũng ko có . mặc dù em đã mượn đồ xe khác thay thế hết 3 hộp chỗ táp lô là họp thu sóng remote , hộp bên dưới radio, hộp cắm chìa khóa . nhưng kết quả vẫn thế . em điên với nó 2 ngày nay rùi . chỉ khi khiển được thì mới đề được . chắc em cắn lưỡi quá!!!!!mong các bác chỉ đường giúp em

bác đã kiển tra nút nhấn mở cửa trên tay nắm mở cửa chưa. trường hợp của bác là hệ thông không nhân được tín hiệu từ chìa khóa,

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Thế là khi không khiển được thì có cắm chìa vào FOB cũng không nổ được máy ạ?3 hộp dưới tap=lo cụ thể là những hộp nào?Có BCM dưới Radio ,có FOB trong cốp găng tay.Còn hộp nhận chìa SMK thì nó ở cốp sau chứ ạ?
Cụ đã thử cài lại chìa chưa ạ?

trancongxuat

Tài xế O-H
em nghĩ là do hệ thống chứ ko phải do remot , tại vì khi ko có chìa khóa ở trong xe thì một lúc cử sẽ tự động đóng dăng nay hứng thì lock ,bấm nút khóa thông minh ở tay lắm cửa cũng chẳng bảo sao , lúc bấm dc điều khiển thì làm gì cũng ngon lành tắt máy đi có lúc vẫn bình thường nhưng đột ngột em nó ko cho sờ tới chẳng làm dc gì ........BỰC lại giày xéo em nó ! em mong các bác chém em nó giúp em!

trancongxuat

Tài xế O-H
em xin nói thêm thế này . em kia forte 2008 này cũng bị hiện tượng này cách đây mấy tháng qua tay em mày mò rùi chăng làm dc gì cho em nó tự dưng lại sống dc đến bây giờ . mấy ngày hum nay thì bị chập chờn lúc dc lúc ko . em đã lấy đồ : nút star/stop, bộ ăng ten thu sóng remote, một hộp ở giữa taplo ngay dưới radio có 4 giắc lớn cắm vào trong đó có cả giắc của nút star/stop, bộ ăng ten thu sóng remote nối vào . nó vẫn chập chờn như vậy . em lại ko có mạch của thằng kia này ko bít còn thăng nào có quan hệ với em nó nữa hay ko.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
em xin nói thêm thế này . em kia forte 2008 này cũng bị hiện tượng này cách đây mấy tháng qua tay em mày mò rùi chăng làm dc gì cho em nó tự dưng lại sống dc đến bây giờ . mấy ngày hum nay thì bị chập chờn lúc dc lúc ko . em đã lấy đồ : nút star/stop, bộ ăng ten thu sóng remote, một hộp ở giữa taplo ngay dưới radio có 4 giắc lớn cắm vào trong đó có cả giắc của nút star/stop, bộ ăng ten thu sóng remote nối vào . nó vẫn chập chờn như vậy . em lại ko có mạch của thằng kia này ko bít còn thăng nào có quan hệ với em nó nữa hay ko.
Nó còn một hộp SMK phía cốp sau bên phải ,hộp PDM phía chân phanh nhìn lên.Cụ cứ thử cài lại Remote đi đã nhé ,em nghĩ vậy.

BMW0457

Tài xế O-H
À ,em nhớ ra 1 lỗi đặc biệt của Caren ko dkhien dc Remote rồi.Không cần cài code đâu.Anh lấy RP7 xịt vào ổ khóa là ok ngay lập tức.E gặp lỗi này nh lắm.Do cái công tắc báo chìa trong xe chỗ ổ khóa bị kẹt ,nên khi nó báo chìa khóa chưa rút khỏi ổ thì sẽ ko cho Remote dkhien.Caren 10 con thì 6,7 con bị bệnh này.

vậy ah bác,em sẽ ghi lại kinh nghiệm.nhưng chưa thấy bác chủ thớt thông báo lại tình hình em nó bác nhỉ

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Nhiều khả năng do pin đấy vì cái smart key đấy khi cắm vào ổ khóa nó được nạp pin thì phải, thử lấy chìa dự phòng ra loại trừ xem có đúng không
Dạ bẩm cụ theo như ý kiến e thì cái ổ cắm chìa khóa vào đó ko phải để sạc pin đâu bác ạ.
Nó chỉ sử dụng khi remote hết pin... cắm vào để nhận tín hiệu trực tiếp cho xe nổ thôi ạ.
Thân...

AnhVanHyundai

Tài xế O-H
Bác kia ơi. E vừa rồi cũng làm 1 em Kia Forte nhập bản SLI 2009.
Nó bị Lỗi ESCL nên e mua về cài lại bằng code chìa khóa mới vẫn đc..
Hình như cái xe nó bị điên hay sao ấy cụ chứ code mới thì phải cài đc chứ...
Cụ neutral cả SMK cả PDM lun thử xem đc ko?

NTCauto_thainguyen

Tài xế O-H
Dạ bẩm cụ theo như ý kiến e thì cái ổ cắm chìa khóa vào đó ko phải để sạc pin đâu bác ạ.
Nó chỉ sử dụng khi remote hết pin... cắm vào để nhận tín hiệu trực tiếp cho xe nổ thôi ạ.
Thân...

Theo em được biết thì hộc FOB là để nhét chìa vào khi remote hết pin.Hộc FOB dạng như 1 công tắc ,khi cắm chìa vào công tắc ,đồng thời có tín hiệu ASIC báo IMMO hợp lệ thì SMK cho phép mở IG và cho nổ máy.
Pin đó theo khuyến cáo của nhà sản xuất thì 2 năm phải thay 1 lần.Pin 3V ,các cửa hàng đồng hồ bán đầy.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Bác kia ơi. E vừa rồi cũng làm 1 em Kia Forte nhập bản SLI 2009.
Nó bị Lỗi ESCL nên e mua về cài lại bằng code chìa khóa mới vẫn đc..
Hình như cái xe nó bị điên hay sao ấy cụ chứ code mới thì phải cài đc chứ...
Cụ neutral cả SMK cả PDM lun thử xem đc ko?
Bệnh này năm đầu năm 2010 em dính một phát ,hồi đó chưa biết đọc sơ đồ mạch.Hihi.Thế rùi alo cho sư phụ ,sư phụ bảo thay cái đó ạ.Nhưng ESCL mà chết thì đâu có hiện tượng thế này?Trường hợp đang trao đổi không phải do ESCL ạ.
Em cũng không rõ ,cài chìa theo xe thì Code mới nó bảo lỗi.Chỉ cài được Code cũ thôi.Đặt chìa mới lên thay thì cài dc Code mới ạ.

ductoan90

Tài xế O-H
bác chủ thớt ơi, xong xử lý như nào mới hết bệnh bác, e mới bị 3 ngày nay cứ để qua đêm là sáng hôm sau ko ấn mở dc cửa qua smk, ấn nút mở cửa, khi đề nổ thì lại mở đóng được qua nút trên cửa, đi khoảng 5-10km thì lại dùng được smk,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên