Sơ đồ chân trong hộp ECU

H
Bình luận: 35Lượt xem: 23,595

dinhspkt

Tài xế O-H
em hỏi mấy bác tí! em có cảm biến oxy 4 dây! 2 dây heater màu đen, một dây earth màu trắng, một dâu signal màu xanh, hộp em có 2 chân là HT và OX, vậy bác nào chỉ cho em nối dây với! nối cả 4 dây luôn nhé!

test

Tài xế O-H
em hỏi mấy bác tí! em có cảm biến oxy 4 dây! 2 dây heater màu đen, một dây earth màu trắng, một dâu signal màu xanh, hộp em có 2 chân là HT và OX, vậy bác nào chỉ cho em nối dây với! nối cả 4 dây luôn nhé!
Ấy là cảm biến Oxi có sấy.
Đấu như sau:

mrvanngocmen

Tài xế O-H
nhìn thấy thì hay những khi làm và táo máy ra bão dưỡng thì chỉ tháo mấy các giắc cắm ra là được,rồi cắm lại khi lắp động cơ.chỉ áp dụng cho giảng dạy ở trường còn ra ngoai thực tế là khác xa lắm.

bachu80

Tài xế O-H
sao cụ không bảo với anh em là sơ đồ này của động cơ nào zạ? Có phải của động cơ 4A-FE không? Cụ chả chú thích gì cả không khéo lại có bác nghĩ đây là sơ đồ của động cơ xe camry 3.5Q cũng neen1111111111 :D:32:
ĐÂY NỮA NÈ CÁC BÁC THAM KHẢO NỐT :

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
sao cu khong cho ba con biet day la so do cua dong co nao? Tui doan khong nham thi so do nay la cua dong co 4A-FE:32:
Trả lời bằng tiếng việt có dấu cụ nhé.
Theo e đây chỉ là sơ đồ của 1 xe chung chung thôi.Ko cụ thể là xe nào cả.
Còn ý cụ là của 1 loại động cơ cụ thể thỳ theo em là ko đúng.
Cùng 1 loại động cơ. có thể lắp trên nhiều loại xe(hãng xe ) khác nhau.Có xe có loại cảm biến này, có xe ko có loại cảm biến đó.
Theo ý em là vậy: cụ chỉ bảo thêm ạ

bachu80

Tài xế O-H
cụ ơi, đồng ý là có thể 1 loại động cơ thì có thể lắp trên nhiều xe khác nhau. Nhưng mà mỗi loại động cơ được sản xuât ra thì nó gần như là sử dụng 1 sơ đồ điện thôi cụ à. Cảm biến và ECU luôn cần phải tương thích với nhau. Không thể mang hộp ECU của động cơ 4A-FE ra để dùng với cảm biến đo gió kiểu Hall được cụ à.Cũng không thể mang ECU của động cơ 4A-FE lắp vào động cơ 1MZ được cụ à(trừ khi cụ chế lại toàn bộ hệ thống điện của nó)
Trả lời bằng tiếng việt có dấu cụ nhé.
Theo e đây chỉ là sơ đồ của 1 xe chung chung thôi.Ko cụ thể là xe nào cả.
Còn ý cụ là của 1 loại động cơ cụ thể thỳ theo em là ko đúng.
Cùng 1 loại động cơ. có thể lắp trên nhiều loại xe(hãng xe ) khác nhau.Có xe có loại cảm biến này, có xe ko có loại cảm biến đó.
Theo ý em là vậy: cụ chỉ bảo thêm ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên